showroom

Máy in Hp Laserjet 5100 báo lỗi 50.1 Fuser Error

Recommended Posts

Mình có cái máy in Hp Laserjet 5100 đang hoạt động bình thường, mấy hôm vừa rồi cất đi để sửa nhà. Hôm nay cắm vò thì thấy báo lỗi "50.1 Fuser Error". Không biết lỗi này có nặng không liệu có phải thay thế gì khộng ạ. Xin nhờ mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn nhiều !

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Mình có cái máy in Hp Laserjet 5100 đang hoạt động bình thường, mấy hôm vừa rồi cất đi để sửa nhà. Hôm nay cắm vò thì thấy báo lỗi "50.1 Fuser Error". Không biết lỗi này có nặng không liệu có phải thay thế gì khộng ạ. Xin nhờ mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn nhiều !

Lỗi nặng hay nhẹ thì phải kiểm tra mới biết, chắc chắn phải thay cái gì đó máy mới hoạt động bình thường

Xem ở đây nhé:

http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechS...mp;locale=en_US

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Lỗi này là hư cụm sấy rồi !!

Chính xác là hư thanh nhiệt, nếu ko biết về máy in thì bạn nên mang cả máy đến cửa hàng người ta thay cho.

Nếu rành thì mua thanh nhiệt về tự thay ...ok liền !

Thân !

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chính xác là hư thanh nhiệt, nếu ko biết về máy in thì bạn nên mang cả máy đến cửa hàng người ta thay cho.

Thân !

Chính xác là liên quan đến phần sấy(gồm thanh nhiệt, sensor báo nhiệt, nguồn cấp cho thanh nhiệt, cầu chì trong giá đỡ thanh nhiệt.......) chứ không phải là riêng thanh nhiệt

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Thân !

Vâng cảm ơn các anh rất nhiều. Cho mình hỏi nốt là liệu chi phí thay của nó có cao không ạ. Vì máy của mình cũng cũ rồi nếu tầm hơn một triệu chắc là bỏ luôn máy đi cho xong .

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Vâng cảm ơn các anh rất nhiều. Cho mình hỏi nốt là liệu chi phí thay của nó có cao không ạ. Vì máy của mình cũng cũ rồi nếu tầm hơn một triệu chắc là bỏ luôn máy đi cho xong .

Nên mang ra thợ kiểm tra, hỏng đâu thay đó, không tốn đến thế đâu

Nên sửa mà dùng, đỡ phải mua máy mới đắt tiền mà chất lượng in khó đạt yêu cầu, ví dụ in bằng khen kén máy lắm, dòng Hp5100 in cái này tuyệt lắm

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Nên mang ra thợ kiểm tra, hỏng đâu thay đó, không tốn đến thế đâu

Nên sửa mà dùng, đỡ phải mua máy mới đắt tiền mà chất lượng in khó đạt yêu cầu, ví dụ in bằng khen kén máy lắm, dòng Hp5100 in cái này tuyệt lắm

Vậy để mình mang ra hàng xem sao. Biết được lỗi là Ok rồi. Cảm ơn các anh nhiều .

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now