Sign in to follow this  
lqv77

Phison PS2251 UP19 CTool v1.05

Recommended Posts

các anh ơi giúp em với. Em đang co một cái ubs phinson 2g. nó có hiện tượng như sau. cắm ubs vào máy tính, khoảng vai giây sau may tính mới nhận.(đồng thời lúc đó đèn báo của usb mới sáng.) khi em vao kiểm tra dung lượng thì báo 0 byte. kích vào ubs thì nó đòi cắm ubs. chip của em có số hiệu là ps2232b-ft

có bác nào nhiều kinh nghiệm hay đã từng làm về cái này thì hepl em với.

em là thành viên mới lên không biết post bài lên diễn đàn. mail của em là : nguyenkimxo.dt1@gmail.com

mong các bác nhiệt tình giúp đỡ. nhà em hết mất usb rồi mà chưa có tiền mua cái mới. em xin cảm ơn các bác trước nhé.

các anh ơi giúp em với. Em đang co một cái ubs phinson 2g. nó có hiện tượng như sau. cắm ubs vào máy tính, khoảng vai giây sau may tính mới nhận.(đồng thời lúc đó đèn báo của usb mới sáng.) khi em vao kiểm tra dung lượng thì báo 0 byte. kích vào ubs thì nó đòi cắm ubs. chip của em có số hiệu là ps2232b-ft

có bác nào nhiều kinh nghiệm hay đã từng làm về cái này thì hepl em với.

em là thành viên mới lên không biết post bài lên diễn đàn. mail của em là : nguyenkimxo.dt1@gmail.com

mong các bác nhiệt tình giúp đỡ. nhà em hết mất usb rồi mà chưa có tiền mua cái mới. em xin cảm ơn các bác trước nhé.

Chạy firmware lại rồi tính tiếp nhé.

nhưng anh ơi em tìm cái phần mềm chạy lại cho dòng chíp này mãi mà không thấy. có bác nào có nó hoặc biết tên phần mềm thì cho em với. em tim mấy hôm rồi mà chưa thấy. buồn quá đi thôi.

em đọc được như sau:

Device Name: +[H:]+USB Mass Storage Device(USB DISK 30X USB Device)

PnP Device ID: VID = 13FE PID = 1D00

Serial Number: 5&&21E739F&&0&&2

Revision: 1.00

Device Type: Standard USB device - USB2.0 High-Speed

Chip Vendor: phison

Chip Part-Number: UP13

Product Vendor: (N/A)

Product Model: (N/A)

Tools on Web: http://bbs.mydigit.cn/read.php?tid=20620

mong các anh giúp em với

nên dùng phần mềm gì ? tìm ở đâu, và mong các anh cho em cái hướng dẫn luôn nhé

em đang cần gấp. em cảm ơn nhiều.

lại phải làm phiền các anh rồi. con usb của em lần trước không hiểu sao em cứ fomat thông thường vài lần là lại bị lỗi không có dung lượng. em lại phải dùng phần mềm chuyên dụng để fomat nó. giúp em nhé các anh ơi.

khi em dùng phần mềm Phison Preformat v1.30 để fomat lại thì nó cứ báo lỗi Preformat doses not support this IC!

tại sao vậy hả các anh ơi?

anh có thể hướng dẫn cách nạp lại như thế nào không ạ? hôm trước em tải được bộ phần mềm mà anh bảo rồi. nhưng em không biết phải dùng cái nào và dùng như thế nào cả. anh có bai hướng dẫn thì cho em nhé. em cảm ơn anh rất nhiều!