minh ga lam ne!

Asus P5GC MX1333 code 13c0 không lên hình

Recommended Posts

khách đem tới một lô asus gặp mấy em chết nguồn ram đã thay ok,!!một số em bệnh ở dơ ko nhận ram , cpu !chập chờn ! đã fix ok! :rolleyes: trong đó có 5 em báo 13c0 ,thấy chua wá để ngâm cứu mà chịu trận ah! :( :( đã thay toàn bộ tụ lọc nguồn chip bắc! 5 em ! thay chip bắc 2 em , hấp socket luôn ah!kiểm tra đường vga bình thường ! 5 em này hiện giờ báo 13c0 đã nhận ram, nhấn reset trên bàn phím ok! . Điều đặc biết là ko nhận được vga rời ! :o :o ! ACE giúp mình nha! thankS!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác

Góp ý nhé! P5GCMX/1333 trùm hở socket. Mặc dù test socket sáng đèn đầy đủ nhưng vẫn hở (ko nên tin tưởng test socket quá). Khi hở socket thì biết bao nhiêu triệu chứng sẽ xảy ra như: nguồn đầy đủ, reset, clock ok mà báo 4 gạch... code nhảy lung tung... Nói về hấp, đá, thay socket thì cực chua, 10 cái thì cao lắm được 3-4 cái chạy.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Góp ý nhé! P5GCMX/1333 trùm hở socket. Mặc dù test socket sáng đèn đầy đủ nhưng vẫn hở (ko nên tin tưởng test socket quá). Khi hở socket thì biết bao nhiêu triệu chứng sẽ xảy ra như: nguồn đầy đủ, reset, clock ok mà báo 4 gạch... code nhảy lung tung... Nói về hấp, đá, thay socket thì cực chua, 10 cái thì cao lắm được 3-4 cái chạy.

Thay socket 775 dể hơn thay chíp đó bạn, thay chíp còn sợ chết chứ Sk thì cứ thay phà phà

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Nếu có Test Socket thì làm thử theo gợi ý coi sao nhé:

Gắng Test Socket vào nếu không đủ đèn: <-- Hấp lại socket

Nếu Test SK đủ đèn: --> Tiếp: Để nguyên Test SK --> Kích nguồn

Nếu đèn trên Test SK còn đủ: <-- Thay thử Chipset Nam

Nếu đèn trên Test SK bị thiếu (khi chưa kích nguồn đủ đèn, kích nguồn thì thiếu đèn): Thay chipset Bắc.

Mình chỉ gợi ý thôi, mình hoàn toàn không chịu trách nhiệm vì gợi ý này.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Nếu có Test Socket thì làm thử theo gợi ý coi sao nhé:

Gắng Test Socket vào nếu không đủ đèn: <-- Hấp lại socket

Nếu Test SK đủ đèn: --> Tiếp: Để nguyên Test SK --> Kích nguồn

Nếu đèn trên Test SK còn đủ: <-- Thay thử Chipset Nam

Nếu đèn trên Test SK bị thiếu (khi chưa kích nguồn đủ đèn, kích nguồn thì thiếu đèn): Thay chipset Bắc.

Mình chỉ gợi ý thôi, mình hoàn toàn không chịu trách nhiệm vì gợi ý này.

kiểu như bác thì em chưa thử . nhưng suy ngẫm thì kiểu của bác em thấy ko đc hay cho lắm vì nói như bác ko phải thay socket thì cũng phải thay chip nam hoặc bắc .

em mạo phép đưa kiểu của em .

1. xác định hở socket :

Ta biết rằng test socket chỉ test được một số đường chính ( nên ko tin tưởng vào nó nhiều ) nhưng nếu chỉ cần 1 led ko sáng cho thấy 100% socket ko tiếp súc hoặc hở vậy hở ở đâu ta lại phải làm như sau :

+ đầu tiên phải dùng phương pháp nhấn : dùng tay nhấn lực đều vào socket thấy led sáng hết 100% socket hở chân ==> thay hoặc lắc lại socket

+ thứ hai : nếu dãy led trên cùng ko sáng 100% hở mạch từ socket tới chíp nam = > ta thử nhấn lực vào chíp nam và socket nếu nhần vào cái nào led sáng hết thì thay cái đó

+ thứ 3 : nếu dãy led ở khoảng giữa trở xuống 100% hở mạch từ socket xuống chíp bắc => ta thử nhấn lực vào chíp bắc và socket cái nào nhấn mà sáng đc thì cái đó bị hở

+ thứ 4 : tất cả các led sáng hết là ko chạy ( tất nhiên nguồn và chip phải tốt ) => lắc hoặc thay cho lành ( những main cần chú ý về socket điểm hình asus , foxconn , biostar , intel )

+ thứ 5 : kinh nghiệm . làm nhiều nhìn dấu hiệu nhiều tự khắc biết

em góp ý , nếu sai các bác chỉ giáo

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

ngày xưa mình phá quá nhiều socket . nhưng khổ luyện phá nhiều giờ thì mình 100 cái chắc chỉ bị 2 cái socket là ko ăn chân . lắc socket bạn nên cho nhựa thông hay hơn là mỡ . vì mình thấy dùng nhựa thông thiếc sẽ được mọng và căng tròn tránh được tình trạng khi lắc bị chập chân .

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngày xưa mình phá quá nhiều socket . nhưng khổ luyện phá nhiều giờ thì mình 100 cái chắc chỉ bị 2 cái socket là ko ăn chân . lắc socket bạn nên cho nhựa thông hay hơn là mỡ . vì mình thấy dùng nhựa thông thiếc sẽ được mọng và căng tròn tránh được tình trạng khi lắc bị chập chân .

--- thay chíp âm thanh đi bạn --- bị chạm chíp âm thanh đó

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
khách đem tới một lô asus gặp mấy em chết nguồn ram đã thay ok,!!một số em bệnh ở dơ ko nhận ram , cpu !chập chờn ! đã fix ok! :rolleyes: trong đó có 5 em báo 13c0 ,thấy chua wá để ngâm cứu mà chịu trận ah! :( :( đã thay toàn bộ tụ lọc nguồn chip bắc! 5 em ! thay chip bắc 2 em , hấp socket luôn ah!kiểm tra đường vga bình thường ! 5 em này hiện giờ báo 13c0 đã nhận ram, nhấn reset trên bàn phím ok! . Điều đặc biết là ko nhận được vga rời ! :o :o ! ACE giúp mình nha! thankS!!!!!!!!!!

bạn xả con cạc sound ra rồi test nhé! đảm bảo thành công.

bạn nhớ tìm cạc sound khác thay vào nhé!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
khách đem tới một lô asus gặp mấy em chết nguồn ram đã thay ok,!!một số em bệnh ở dơ ko nhận ram , cpu !chập chờn ! đã fix ok! rolleyes.gif trong đó có 5 em báo 13c0 ,thấy chua wá để ngâm cứu mà chịu trận ah! sad.gifsad.gif đã thay toàn bộ tụ lọc nguồn chip bắc! 5 em ! thay chip bắc 2 em , hấp socket luôn ah!kiểm tra đường vga bình thường ! 5 em này hiện giờ báo 13c0 đã nhận ram, nhấn reset trên bàn phím ok! . Điều đặc biết là ko nhận được vga rời ! ohmy.gifohmy.gif ! ACE giúp mình nha! thankS!!!!!!!!!!

bác xả bỏ sound ra thử rồi test xem nhé. mh cũng gặp 1 con như vậy. xả bỏ sound ra là lên hình bình thường

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now