Sign in to follow this  
vuanhkhoa

Canon 3500 bị kẹt giấy

Recommended Posts

ty mình có Canon 3500! khi in 1 trang thì bình thường nhưng khi in 2 trang trở lên thì kẹt giấy (tờ thứ 1 in xong ra ngoài, tờ thứ 2 kẹt giữa cụm sấy (bao lụa và trục rulo) tờ thứ 3 nằm dưới bìng mực, tờ thứ 4 dang load lên) khi kẹt giấy thì phải kéo 3 tờ ra ! Anh em trên diễn dàn ai co kinh nghiệm hướng dẫn mình khắc phục với. Thật sự đang cần gắp !!! THANK ANH EM !!!

bệnh kéo nhiều tờ hình như bạn phải làm lại con solenoid giống máy a4 ý tôi ko nhớ máy 3500 ở vị trí nào tháo thử ra tìm xem.hix hix.con solenoid nó bị hút chặt ko nhả ra đc lấy băng dính 2 mặt 1 mặt đệm 1 miếng mút nhỏ 1 mặt dính vào miếng sắt làm sao để nó hút rồi nhả ra bt là đc

Bạn làm solenoid đá giấy cho khay dưới ( nhiều tờ) giống bạn TranCongTu đã nói. Nếu ko quen nên đem ra cty chuyên máy in làm. Vì tháo máy canon 3500 thật sự chua lắm, mình tháo máy này 3 lân rồi mà còn đổ mồ hôi với nó.

ty mình có Canon 3500! khi in 1 trang thì bình thường nhưng khi in 2 trang trở lên thì kẹt giấy (tờ thứ 1 in xong ra ngoài, tờ thứ 2 kẹt giữa cụm sấy (bao lụa và trục rulo) tờ thứ 3 nằm dưới bìng mực, tờ thứ 4 dang load lên) khi kẹt giấy thì phải kéo 3 tờ ra ! Anh em trên diễn dàn ai co kinh nghiệm hướng dẫn mình khắc phục với. Thật sự đang cần gắp !!! THANK ANH EM !!!

1. Vệ sinh sạch sẽ lô hút (bán nguyệt). Bạn có thể tháo vỏ cao su của lô ra ngâm vào nước rửa bát. Lau khô.

2. Thay thế đệm tỳ, tháo từ đằng sau máy, đệm này đẩy giấy ép vào lô hút. Nếu nó mòn quá thì sẽ có nhiều (đầu) tờ giấy chui vào khe giữa đệm và lô hút.

3. Xử lý solenoid đẩy khay (như bạn zltrancongtuhnlz hướng dẫn).

1. Vệ sinh sạch sẽ lô hút (bán nguyệt). Bạn có thể tháo vỏ cao su của lô ra ngâm vào nước rửa bát. Lau khô.

2. Thay thế đệm tỳ, tháo từ đằng sau máy, đệm này đẩy giấy ép vào lô hút. Nếu nó mòn quá thì sẽ có nhiều (đầu) tờ giấy chui vào khe giữa đệm và lô hút.

3. Xử lý solenoid đẩy khay (như bạn zltrancongtuhnlz hướng dẫn).

Trước tiên cảm ơn ANH EM ! Máy mình bị như thế này ! Khi in 2 tờ thì 1 tờ ra được, tờ thứ 2 kẹt 1/2 tờ ngay cụm sấy !!! Mình nghĩ chắc bị cụm sấy ! Mình có hỏi một số nơi họ bảo bị lỗi dòng điện cung cấp cho cụm sấy kg đủ. Mình đã tháo ra vệ sinh và cho dầu vào trong bao lụa ! nhưng vẫn bị !!!

Trước tiên cảm ơn ANH EM ! Máy mình bị như thế này ! Khi in 2 tờ thì 1 tờ ra được, tờ thứ 2 kẹt 1/2 tờ ngay cụm sấy !!! Mình nghĩ chắc bị cụm sấy ! Mình có hỏi một số nơi họ bảo bị lỗi dòng điện cung cấp cho cụm sấy kg đủ. Mình đã tháo ra vệ sinh và cho dầu vào trong bao lụa ! nhưng vẫn bị !!!

Mình giải thích cho bạn hiện tượng của máy bạn là thường máy in khi in ra xong 1 tờ ra hẳn thì mới tiếp tục kéo giấy thực hiện chu trình tiếp theo.Máy của bạn tờ 1 ra ngoài thì tờ thứ 2 đã nằm trong cụm sấy thì do solenoid ko nhả ra đc nên giấy thứ 2 tiếp tục kéo khi chu trình in của giấy thứ nhất chưa xong.Mình hiểu nôm na là như vậy có j sai anh em bỏ qua nha.Bạn cứ làm lại con solenoid là hết.Chúc thành công nha

Chỉ là do solenoid, tháo ra hơi khó vì phải tháo rất nhiều

thứ nhất xin thưa bạn nếu dòng điện cấu cho sấy với canon mà ko đủ hoặc kém bản in sẽ báo mã lỗi là E000

bệnh này sinh ra do role tách giấy nhưng canon 3500 tốc độ cao hơn các đời khác vì vậy nhịp đóng của role cũng nhanh hơn cách đời khác

thường khi vệ sinh các dòng cách chỉ cần vệ sinh sạch là ok nhưng với canon 3500 tôi khuyên bạn lên làm theo cách của anh VƯỢNG có thể đệm thê một miếng mút bạn có thể lấy từ mút bảo vệ của mian gigaby.

muốn biết role này nằm đâu bạn cần xác định đơn giản như sau

bạn in khay tay kẹt hay khay gầm kẹt hay còn dc gọi là tray 1 hay trày.

mỗi khay giấy này có một quà đào đẻ cuối giấy bạn dò ngược lại quả đào về phái sườn máy sẽ thấy role tách giấy cho từng quả đào

còn lười ko muốn dò thì call tôi trảnh rang tôi sẽ quay cho bạn làm nó., nhưng đây chỉ là lỗi vật lý đơn giản bạn cứ dò theo quả đào làm làm dc

Chỉ là do solenoid, tháo ra hơi khó vì phải tháo rất nhiều

Anh Vuongpd có hình ảnh cách tháo máy canon 3500 để sữa em solenoid kg anh ! thật sự cảm ơn anh nhiều về những ý kiến của anh !!!

Anh Vuongpd có hình ảnh cách tháo máy canon 3500 để sữa em solenoid kg anh ! thật sự cảm ơn anh nhiều về những ý kiến của anh !!!

Cách tháo máy thì không có cụ thể. Bạn tham khảo các vị trí bị kẹt giấy của Hp5200(giống Canon3500) ở đây nhé:(Jam locations - Figure 6-2, vị trí của SL1 gây ra hiện tượng kẹt giấy của bạn)

http://www.partshere.com/Models/Q7543A/LJ_...bleshooting.PDF