Recommended Posts

tối có PAN hay cho anh em ngâm cứu đây. con GA G31mes2l cứ chạy code đến 00C1 là nháy đèn RS và khởi động lại. đã thay IO, Clock, Chipnam, bac. mạch nguồn chính , nguồn RAM, chip, thay luôn cặp BIOS mà vẫn ko tiến triển gì . chắc có người đã gặp PAN này xin dc hướng dẫn nhé. thanhks

tối có PAN hay cho anh em ngâm cứu đây. con GA G31mes2l cứ chạy code đến 00C1 là nháy đèn RS và khởi động lại. đã thay IO, Clock, Chipnam, bac. mạch nguồn chính , nguồn RAM, chip, thay luôn cặp BIOS mà vẫn ko tiến triển gì . chắc có người đã gặp PAN này xin dc hướng dẫn nhé. thanhks

Dùng CPU dòng dual core test nhé (dùng Pen 4 hoặc Cele đôi khi bị lỗi đó lắm), nhớ vệ sinh socket thật sạch bằng xăng thơm trước khi lắp vào nếu ko hết thì 100% socket bị hở thôi, đã gặp pan này ở Giga nhưng toàn dòng P31, P35 thôi (dòng ko có cạc on toàn xài cạ rời ấy).

Pan này đóng lại socket là ok thôi bạn ơi!

Thanhks bạn. nhưng đóng lại rồi vẫn thế! ko biết thế nào nữa đây :rolleyes:

Chờ mỗi câu này của ông nữa là tôi yên tâm đưa em nó lên giá để ...gỡ đồ :lol:

Lâu rồi mà... chịu chết...BIOS ko có , máy nạp chưa mua....

Main 945SGCM-S2L y sì bệnh , khác chút là nó đến OC

Để tôi điện thoại sang Gygabyte bên taiwan hỏi cho rõ ngọn ngành rồi báo lại cho AE :D :D :D

Đúng là thợ cùi khác với cao thủ. Cao thủ càng sửa thì khoanh vùng càng nhỏ lại, thợ cùi càng sữa càng làm cho bệnh nặng thêm. Tui dám cá với ông trong những thứ mà ông thay sẽ có một vài thứ thay tầm bậy dẫn đến ko giải quyết được pan làm cho pan càng trầm trọng.

Thử hỏi cạc báo 00-C1 chưa nhận Ram mà đi thay Clock, Nam, Bắc (tưởng chip BGA của desk dễ hở như lap lắm sao? trước giờ thấy mấy cái hở chíp Bắc rồi??), nguồn Ram (có mất nguồn ko mà thay??), chip (chip ở đây là chip gì?), thay luôn cặp Bios mà ko tiến triển gì thì thực sự quá vô lí.

Nếu ông bạn nhiều xác đến nỗi đụng gì thay đó thì chẳng qua chỉ là thợ mò, khè với anh em rằng thay hết rồi mà main vẫn chưa chạy. Với dòng main Giga thì khi báo code lạ trên 70% là lỗi bios, lỗi bios ko có nghĩa là thay chip Bios nó sẽ chạy. Bản thân tui khi gặp những lỗi C1-00 hay 00-C1 thì rất mừng vì chỉ nạp Bios vào là chạy.

Khi thay vào một linh kiện gì phải chắc 100% rằng linh kiện mình vừa thay là tốt 100% khi đó mới chuyển qua xử lí đối tượng tình nghi khác.

Với cái main như trên bị ông bạn vọc nát rồi thì chẳng còn hứng thù nào để sửa nữa cả, tốt nhất nên nghe theo lời của ông quạ đen cho nó ve chai đi. Main zin rất hứng thú với thợ sửa nhưng main bị thợ vọc tan hoang thì càng hứng thú hơn, khi đem tới tui tui chém 2 xị cho biết!