Sign in to follow this  
kebuidoi_bh

lcd planar cần giúp đỡ.....................................

Recommended Posts

em có 1 lcd planar 17'' vẫn lên hinh bình thường nhưng khi chạy xong màn hinh window thi không hiển thị được nữa anh em ai gặp pan này chỉ dùm em em xin cảm ơn

vào bios chỉnh lại độ phân giải nhé bạn,vào ENABLE VGA MODE,nhớ chọn độ phân giải thấp nhất nhé

xin cảm ơn các bạn đã trả lời hiện giờ minh bó tay với con này mình đang độ board da năng cho nó ,còn nó dùng khoảng 5p thì nó chớp tắt là bị cái gì ? minh đo nguồn thì đầy đủ

xin cảm ơn các bạn đã trả lời hiện giờ minh bó tay với con này mình đang độ board da năng cho nó ,còn nó dùng khoảng 5p thì nó chớp tắt là bị cái gì ? minh đo nguồn thì đầy đủ

màn hình bị chớp nháy hay bị tắt luôn,nếu bị nháy thì kiểm tra lại bo nguồn thử xem có bị sụt áp k nhé

cụ thể là ở đâu mong bạn chỉ dùm xin cảm ơn mình cũng nghĩ là sụt áp nhưng khi mở lên như vậy thì làm sao mà xác định được vì chớp tắt như vậy rất là khó

cụ thể là ở đâu mong bạn chỉ dùm xin cảm ơn mình cũng nghĩ là sụt áp nhưng khi mở lên như vậy thì làm sao mà xác định được vì chớp tắt như vậy rất là khó

bạn thay thử IC nguồn với kiểm tra lại dàn tụ lọc nguồn xem sao nhé,bạn kiểm tra dùng trở công suất 10W kiểm tra thử nguồn