lqv77

Máy hàn chipset Honton HT-R392 giá 16tr500k

Recommended Posts

Cũng đang ngấm cái Honton HT-R390 này nhưng bản thân thì chưa biết cách sử dụng như thế nào. Không biết chi phí chuyển giao công nghệ là bao nhiêu vậy anh Vinh. Khoảng 3 -5 ngày tiếp thu công nghệ đóng - xả nổi không (dĩ nhiên với tinh thần học tập nghiêm túc)!? Vì đang công tác trong giáo dục nên không có thời gian đi học (kẹt cái không có lớp cấp tốc trong hè). Không biết con này có thực hiện tốt việc đóng xả chip và socket các loại không. Ở nông thôn mà chắc 1 ngày làm không quá 5 cái main đâu. Mong anh Vinh cho lời khuyên tư vấn như ưu nhược điểm máy này như thế nào (có thể trao đổi qua thcsldb@yahoo.com. Thanks.

10 cái laptop thì phải chơi hàng Honton ngày xưa G\Đ mua hơn 50 chai, quảng bá........ quảng bá.........Con Honton giá 55 chai trên hanoi mà còn chả thay được SK,,,,,,,,nói gì ht18 chai hic

10 cái laptop thì phải chơi hàng Honton ngày xưa G\Đ mua hơn 50 chai, quảng bá........ quảng bá.........Con Honton giá 55 chai trên hanoi mà còn chả thay được SK,,,,,,,,nói gì ht18 chai hic

Thay được socket hay không không phải là dùng máy "bao nhiêu triệu" đừng nói 55tr cho dù máy 100tr nằm trong tay người "không đủ kỹ năng" thì cũng bó tay thôi.

Về việc thay socket CPU, trên forum này cũng đã có bàn nhiều rồi, tôi chỉ nhắc lại 1 điều nhỏ, vấn đề nằm ở cái socket mình mua là loại "chì thường" hay "chì cứng" nếu là chì cứng thì có máy 200tr mình nghĩ cũng chưa chắc nhé.

Hiện tại công ty mình trên HN đang xài máy HT 55 chai mua 5 năm về trước mới mua thêm con chinafix F280, hiện tại đang chạy song song 2 cái, con chinafix F280 này giá trên thị trường 32 chai dùng ổn phết

Hiện tại công ty mình trên HN đang xài máy HT 55 chai mua 5 năm về trước mới mua thêm con chinafix F280, hiện tại đang chạy song song 2 cái, con chinafix F280 này giá trên thị trường 32 chai dùng ổn phết

Có vẻ như đang "khoe của" tại thấy nói

Con Honton giá 55 chai trên hanoi mà còn chả thay được SK,,,,,,,,nói gì ht18 chai hic

Nên mình đề cập đến vấn đề thay socket không phải là máy bao nhiêu tiền.

Máy này đang hết hàng, hiện chỉ có loại HT-R392 (phiên bản nâng cấp, cải tiến từ HT-R390) giá 18tr5.

Quảng Ninh, chuyển phát thường (3-5 ngày) miễn phí, chuyển phát nhanh (1-2 ngày) phí + 1.000.000vnd.

em vừa mua con R392 tại laptop Hobi Hà nội.bảng nhiệt họ set cho mà e để đến 270 độ rồi vẫn ko lấy được chip ra.

vậy a Vinh cho em hỏi nguyên nhân do đâu ạ?

nếu điện yếu có xảy ra tình trạng như vậy ko vì lúc em bật máy mấy cái bóng đèn hơi nhấp nháy.Nếu nguyên nhân do điện thì khắc phục thế nào ạ mua ổn áp Lioa có được ko ạ mong nhận được tư vấn của anh em cần gấp quá mà gọi điện xuống chỗ bán họ bảo nếu yếu điện thì máy ko chạy được.liệu có phải máy lỗi ko ạ?

Nếu do máy thì cũng phải mang xuống cho người ta kiểm tra.

Tốt nhất bạn phải nhờ bên bán "hỗ trợ".

Nếu ai cũng mua máy chổ khác rồi kêu mình khắc phục chắc mình "không hết việc" rồi.

Hoặc bạn lập topic khác cho anh em khác trao đổi, chứ đây là topic bán hàng của mình mà.

Mấy cài này nhìn thấy cũng thèm lắm giờ main mới toàn tích hợp 1 con, còn laptop thì toàn gặp hở chân chân chíp bắc với chân chíp VGA. Cứ đè tay lên là chạy được, mà ko sao đủ kinh phí để đâu tư 1 em về làm

Sẳn tiện anh cho e hỏi luôn, phụ kiện đi kèm theo máy bao gồm những gì? E ở xa không thể lên trực tiếp trên anh mua máy được a có thể set up nhiệt sẵn cho e được không? E cảm ơn