tongthanhvu

Main G31 vào dos được ko vào win được???

Recommended Posts

Em có con main Biostar g31 chỉ chạy ngoài dos được thui ko vào win được, chạy win minixp trên đĩa boot cũng ko được các bác ạ. hic hic.

Nó bị gì thế bạn, thấy thằng bạn cũng có 1 main y chang, bị tình trạng khởi động vô màn hình win là đứng im ru, màn hình LCD thì mờ căm giống hư cao áp, thay màn hình khác cũng thế. chạy win minixp cũng đứng cứng ngắt vậy :))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Nó bị gì thế bạn, thấy thằng bạn cũng có 1 main y chang, bị tình trạng khởi động vô màn hình win là đứng im ru, màn hình LCD thì mờ căm giống hư cao áp, thay màn hình khác cũng thế. chạy win minixp cũng đứng cứng ngắt vậy :))

Hi, mình cũng gặp một con biostar g31 M7 -TE (chạy celeron 3.06Ghz,DDRAMII 1GB/800,hdd samsung sata 80gb) chạy trên

Dos thì OK, thử vào parttion Magic của Hiren's boot 10 vẫn bình thường, nhưng vào win thì như bác nói. Mình thử chạy win mini xp trên đĩa boot thì sau 1h42"(mình vác con nokia đen trắng bấm giờ đoàng hoàng, hix) thì vào được win mini.Mình đoán có thể là chíp nam(mình thấy hơi nóng, không biết có phải tại trời nóng không). Nhưng mình không có đồ nghề để thử nên hiện tại cũng đang vứt đó. Bác náo có ý kiến gì thì đóng góp nhé.thanks

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

trc day minh cung gap 1 main nhu the' . cu vào win là bị treo máy. kiểm tra chân ram thấy 1 chân bị đứt mạch nối lại là ok. hnay lại gặp 1 con như thế nữa. chắc tại nguồn ram

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Lần trước gặp con như này thay chip nam thì chạy được hơn một tháng rùi giờ bị như cũ. Giờ thay chip nam không biết ổn nữa ko, chạy hơn tháng nữa lại tèo thì toi.   :huh:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

mình cũng gặp con hiện tg giống hệt lan sourd lỗi thì đã bị từ ngoài logo main treo ngay mình nghĩ do nguồn cpu thôi có thể điện áp đủ nhưng A xụt lên load vào win thì treo

tý mình làm có gì báo lại ai làm đc báo luôn nhé.hum qua cho nó đi tắm rồi ko đc.hì thử thay DĐ vcore xem ntn có main giông hệt cứ bóc thôi he2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
mình cũng gặp con hiện tg giống hệt lan sourd lỗi thì đã bị từ ngoài logo main treo ngay mình nghĩ do nguồn cpu thôi có thể điện áp đủ nhưng A xụt lên load vào win thì treo

tý mình làm có gì báo lại ai làm đc báo luôn nhé.hum qua cho nó đi tắm rồi ko đc.hì thử thay DĐ vcore xem ntn có main giông hệt cứ bóc thôi he2

Bạn lưu ý đến những cmt thay bóng nhí quanh CPU ở trên, nếu ko được thì thay Nam thôi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bác cho em hỏi có cách nào phân biệt được con này với con diode trên main không bác !

Điôt kí hiệu là D, bóng nhí (trường nhí) kí hiệu là Q, nhưng đôi lúc hứng chí người ta kí hiệu điôt cũng là Q.

Có thể xem mã trên lưng của linh kiện rồi tra bảng linh kiện dán để biết nó là gì:

http://kythuatphancung.vn/forum/index.php?/topic/1470-trang-web-tra-c%E1%BB%A9u-linh-ki%E1%BB%87n-d%C3%A1n-smd/

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

CHIA SẺ PAN NÀY CHO CÁC ACE ĐÂY.

VỪA NHẬN 1 EM G31M VER:7.1 LỖI NHƯ SAU: KÍCH MAIN BOOT BÌNH THUỜNG VÀO BIOS OK. CẮM Ổ CỨNG VÀO THẤY LÊN TỚI LOGO WINDOW LÀ TREO ĐEN THUI, PHÍM CHUỘT TREO LUÔN.

ĐÃ THAY CLOCK, NAM. GỠ CẠC ÂM THANH, LAN VẪN VẬY. NẠP LẠI BIOS BẢN MỚI NHẤT VẪN VẬY.

CUỐI CÙNG CHÁN QUÁ LÔI MAIN RA THAY HẾT 5 CON Q NHÍ (W1A) THÀNH (T04) GẦN DAO ĐỘNG NGUỒN CPU VÀ KẾT QUẢ MỸ MÃN. CÓ AI GẶP TRUỜNG HỢP NHƯ TỚ THÌ LƯỢM LÚA THÔI..... THÂN!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now