ocdau82

ACER 4736ZG chay 2-3phut ngat

Recommended Posts

em có con acer4736zg chạy khoảng 2-3p là ngắt.vào win hay chạy trên bios cũng vậy,chỉ cho chạy main và màn hình.E đã thay thử LSI6262,FET nguồn, CPU,tụ lọc CPU,RAM. nhờ các BÁC tiền bối chỉ giao giúp em.thanks!

em có con acer4736zg chạy khoảng 2-3p là ngắt.vào win hay chạy trên bios cũng vậy,chỉ cho chạy main và màn hình.E đã thay thử LSI6262,FET nguồn, CPU,tụ lọc CPU,RAM. nhờ các BÁC tiền bối chỉ giao giúp em.thanks!

Bác đã thay NEC TOKIN chưa????, tản nhiệt tốt chưa, hàn lại chân IO, thay thạch anh chip Nam. Bệnh truyền thống con này là nguồn VCORE

Bác đã thay NEC TOKIN chưa????, tản nhiệt tốt chưa, hàn lại chân IO, thay thạch anh chip Nam. Bệnh truyền thống con này là nguồn VCORE

Em đã thay tụ nec rồi, tản nhiệt tốt. IO em cũng đã thay mới, thay thạch anh rồi. Bác nào đã gặp Pan này chỉ chỉ giáo giúp em. tks all

Em đã thay tụ nec rồi, tản nhiệt tốt. IO em cũng đã thay mới, thay thạch anh rồi. Bác nào đã gặp Pan này chỉ chỉ giáo giúp em. tks all

Bạn thử chạy riêng pin or riêng xạc ra xem thế nào

Nếu dùng máy cấp nguồn khi ngắt dòng còn bao nhiu?

Bạn thử chạy riêng pin or riêng xạc ra xem thế nào

Nếu dùng máy cấp nguồn khi ngắt dòng còn bao nhiu?

em đã chạy thử pin riêng sạc riêng vẫn bị ngắt bác a. còn khi chạy trên máy đo dòng cũng vậy. chạy vẫn lên màn hình bt, khi ngắt nó về dòng chuẩn 0.01 như lúc nhận dòng chờ thôi bác ạ. tks bác nhiều nhé.

Thế thì nó nằm ở các con h/đ đầy đủ = nguồn cấp sau ,nếu đã KT các bước trên kia kể cả mach ADBAT thì khi cấp nguồn sờ xem có con nào nóng (chói chói đầu ngón tay) - Bt n` con đc cấp nguồn chờ sẽ ko nóng nhưng có hiện tượng chạm nhẹ thì sẽ nóng bất BT và khi cấp nguồn đầy đủ để h/đ thì sẽ chạm hẳn gây ra ngắt mạch để bảo vệ

PS: nhưng mình vẫn nghi ngờ phần tụ lọc hơn ( 3v,5v..) , Ah mà khi nó ngắt có đèn đóm báo j ko? ->khi gắn xạc và pịn? )

Em cũng đã làm rất kỹ khu nguồn cho cpu rồi, tình hình vẫn không cải thiện gì bác ak. nó vẫn chỉ chạy được khoảng vài phút thôi, khi nó bị ngắt nguồn em bật lại ngay thì thời gian nó cũng được vài phút như lần đầu bật lên. em đã kiểm tra nhiều lần nhưng không thấy con IC nào nóng bất thường cả. theo các bác thì còn nguyên nhân nào gây ra hiện tượng này không, mà em đã tháo rời tất cả các thiết bị, chỉ để chạy vào bios cũng vậy và win cũng thế.

Em cũng đã làm rất kỹ khu nguồn cho cpu rồi, tình hình vẫn không cải thiện gì bác ak. nó vẫn chỉ chạy được khoảng vài phút thôi, khi nó bị ngắt nguồn em bật lại ngay thì thời gian nó cũng được vài phút như lần đầu bật lên. em đã kiểm tra nhiều lần nhưng không thấy con IC nào nóng bất thường cả. theo các bác thì còn nguyên nhân nào gây ra hiện tượng này không, mà em đã tháo rời tất cả các thiết bị, chỉ để chạy vào bios cũng vậy và win cũng thế.

Bệnh này khó chịu lắm , BT gặp bệnh này ai cũng nghĩ đến Win or quá nhiệt...nhưng nếu ko phải , để dò ra bệnh thì phải mò mẫm và thêm yếu tố gặp may nữa có thể thống kê các nn (ngoài các nn cơ bản trên) thì : ic ADBAT (nếu nó lỗi thì đương nhiên chạy = j cũng bị) , I/O , chip Nam , nguồn Vcore , fet , tụ lọc ở các nguồn ....theo mình KT kỹ lại nguồn Vcore và các fet , tụ lọc trên các nguồn khác đây là n` t/h hay gặp nhất mà mình tham khảo trên các 4rum

Thêm 1 NN nữa là mạch kiểm soát nhiệt bị lỗi ->hiểu nhầm nhiệt độ tăng cao nên ngắt ngang

đã làm như các bác hướng dẫn nhưng em nó vẫn chưa có gì thay đổi.

pan này mình đã gặp rùi , cũng bị em nó vật cho hết 2 ngày . bạn bốc chíp nam ra làm chân đóng lại đi , nếu không được thì thay chíp nam mới luôn . chắc chắn với bạn là ok ... chúc bạn thành công .

1 ông khẳng định là VGA , 1 ông là chip Nam ...-->Tóm lại là nhiều n/n ! :(

Thí chủ cứ làm lần lượt , con nào trc cũng đc , KQ thế nào alo cho AE 1 tiếng để học hỏi nhe !

cái bệnh này mình gặp rồi. do mass nguồn đấy chỉnh lại là xong

pan này mình đã gặp rùi , cũng bị em nó vật cho hết 2 ngày . bạn bốc chíp nam ra làm chân đóng lại đi , nếu không được thì thay chíp nam mới luôn . chắc chắn với bạn là ok ... chúc bạn thành công .

TKS ae 4rum đã rất nhiệt tình, em làm luôn xem tình thế có gì thay đổi ko, VGA thì em làm rồi vẫn vậy, bây giờ em làm con chip Nam xem thế nào.

TKS ae 4rum đã rất nhiệt tình, em làm luôn xem tình thế có gì thay đổi ko, VGA thì em làm rồi vẫn vậy, bây giờ em làm con chip Nam xem thế nào.

Tình hình thế nào rồi bạn ?

Bạn có thề nói rõ 1 chút được không ? Cách chỉnh thế nào bạn ? Thanks

- mình cũng mới nghe chuyện chỉnh mas nguồn này, bạn ấy có nói đùa không vậy, mass nguồn main mà cứ làm như cọng dây điện nối mass xuống đất vậy !

Thay thử PU8 và PU13 nhé thường bị PU13 nhiều hơn

PU13 là IC chia nguồn từ 1,8v xuống 1,1v là IC chia nguồn tuyến tính nên rất nóng khi nóng quá nó ngắt mất tín hiệu PCIE_OK nên máy ngắt

Các bạn liu ý các mạch nguồn có sử dụng PW OK hay có sơ đồ ghi là PW Good nếu mất những nguồn này thì máy sẽ ngắt

Một số dòng máy sử dụng nguồn Ram TPS51116 là IC tích hợp mạch chia nguồn VTT tuyến tính nên chạy nóng và ngắt thay TPS51116 là hết

Ngắt thì do nghiều nguyên nhân bạn nào nói cũng đúng nhưng theo tôi ta nên làm từ cái đơn giản trước

Chúc bạn thành công

pan này tôi gặp rồi không biết có giúp được pro không

bạn đã thay VGA + nam + tản nhiệt tốt  + SIO làm luôn rồi các mức áp khá đầy đủ và không có thằng nào nóng

kiểm tra mấy con IC nguồn đi nhé

Thế cuối cùng là sao rồi thread? Em cũng va phải con lỗi này, giờ đang định tháo con neck tokin đây, nhưng mờ thấy các bác bảo tháo rồi không được nên em cũng chưa tháo. Em khò con chip nam + VGA rồi nhưng mờ không có phản ứng gì. Nếu Thread làm được rồi và đang online thì pm em cái: 0972.730.712. 

Em cung bi mot con 4736g y trang. Da lam lai chan chip Vga roi, thay luon con tu NEC-TOKIN 128 bang 6 con 330, Co mot Menber o Vung Tau huong dan bao la lien qua toi tan nhiet CPU, em cung da thay mot bo tan nhiet cua may khac, tinh trang van nhu cu. Rat kho chui, con cua Em neu de che do disable card Nvidia roi thi chay duoc lau. Co khi khong tat luon. Nhung he bat len mot phat chay Video la sup nguon. Mong ACE nao da tung lam xin duoc chia se.. Em xin chan thanh cam on!!!!