Sign in to follow this  
kjng91

[Bios] SamSung Np-R428IN

Recommended Posts

Mạn phép các bác cho e nhờ topic này nhé.

Có bác nào có sơ đồ main con samsung này ( NP -  R428 ) không cho e xin với. e kiếm mãi mà chưa được.

Phải lỗi là e cầy lớp băng keo dưới ổ cứng lên để test, nhưng không may hô biến luôn hai con trở. mong các bác giúp em để em xem nó là con gì? thank các bác nhiều nhé.

Anh lqv77 ơi không phải rồi anh ah. Con này là NP - R428 - DA04TH của thái cơ anh ạ. em dò mà không ra. anh có cách nào tìm sơ đồ main không hướng dẫn em với ah.e vào trang support của thái nhưng không có sơ đồ main. ở VN thì không có anh ah. anh giúp e với nhé. thank anh nhiều.

Em thank anh nhiều. code main của em là: Suzhou-ul-DDR3-BA41-01213A anh ạ.

Anh cho em hỏi  thêm là: con này em nhấc chíp nam ra rồi nhưng em kích nguồn  vẫn ăn dòng  tới  24 thì dừng.

Em đo thì điện áp chập  trờn ở chân IC U513 con IC nằm gần sau CPU anh ạ. Anh xem chuẩn đoán giúp em với ạ.

Em thank anh nhiều. code main của em là: Suzhou-ul-DDR3-BA41-01213A anh ạ.

Anh cho em hỏi  thêm là: con này em nhấc chíp nam ra rồi nhưng em kích nguồn  vẫn ăn dòng  tới  24 thì dừng.

Em đo thì điện áp chập  trờn ở chân IC U513 con IC nằm gần sau CPU anh ạ. Anh xem chuẩn đoán giúp em với ạ.

Schematic đây: http://www.mediafire.com/view/il3l265bqp6q5dc/Samsung_NP-P428_-_SUZHOU_UL_DDR3_-_BA41-01213A_-_REV_1.0.pdf

pass: vvacl