Sign in to follow this  
khachuu

hp dv4 chíp i3 ko lên hình chạy con HM55

Recommended Posts

em có con HP DV4 chíp i3 chạy con HM55 ko lên hình em đã thay thử con HM55 nhưng không được. ban đầu dòng lên 0.850 thay con HM55 dòng lên 1.150 đứng im. em tháo ram ra vẫn vậy. em đã lạp bios. cả nhà ai gặp rồi chỉ em với.

em có con HP DV4 chíp i3 chạy con HM55 ko lên hình em đã thay thử con HM55 nhưng không được. ban đầu dòng lên 0.850 thay con HM55 dòng lên 1.150 đứng im. em tháo ram ra vẫn vậy. em đã lạp bios. cả nhà ai gặp rồi chỉ em với.

đơ 0.85 thì khả năng lỗi bios rất cao .Nạp bios truớc sau đó mới tính đến phần khác mới đúng bài chứ bạn , có thể đây là lỗi phát sinh roi! giờ phải đi nguợc lại thôi chép bộ bios chuẩn /đóng lại chip nam sau đó tính tiếp!

em đã thay thử CPU rồi vẫn vậy. em cũng làm lạp lại bios rồi thay thử con mh55 khác cũng vẫn vậy. ko hiểu sao nữa. đòng vẫn ko qua dc 1.150. <_<

Gỡ hẳn MH ra xem có hiện tượng chạy ko ?

dòng này ae nên tìm bios chuẩn đừng vội đánh HM55 mấy lần trước có nhận lại 2 chú của bên khác gửi về cũng làm HM55 không đc mình tìm bios ok chạy phát 1 ăn ngay.

Bạn nào đã làm may HP DV4 i2100 chạy chip HM55, card rời Ati 216 0749001,máy có nguồn không hình, dòng lên 1,4x la đứng, lần đầu tiên máy tự resart lại lên dòng nhiêu đó rồi đứng, anh em nào đã làm pan này OK rồi thì xin chỉ giúp!!! Thanks... :)