kimanhdepzai

Cách nạp cho bo 93A,93B để có được giao diện samsung và dùng phím cảm ứng

Recommended Posts

hôm trước e có dùng 1 bo 93b nạp sẵn rom của samsung943,cắm vào con SS 743n thì ảnh nên nhưng bị ngắt(chắc do sai rom),phím cảm ứng bình thường,sau đó e dùng 1 bo 93B trắng,nạp rom theo độ phân giải thì máy chạy bình thường nhưng phím cảm ứng ko dùng được

phím e câu đúng như bo đã nạp rom 943 nhưng không sử dụng được

Mong a vinh và mọi người cho e hỏi,dùng công cụ và phần mềm gì để nạp cho bo 93B,93A có giao diện samsung,dùng được phím cảm ứng

Mong mọi người giúp đỡ

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
hôm trước e có dùng 1 bo 93b nạp sẵn rom của samsung943,cắm vào con SS 743n thì ảnh nên nhưng bị ngắt(chắc do sai rom),phím cảm ứng bình thường,sau đó e dùng 1 bo 93B trắng,nạp rom theo độ phân giải thì máy chạy bình thường nhưng phím cảm ứng ko dùng được

phím e câu đúng như bo đã nạp rom 943 nhưng không sử dụng được

Mong a vinh và mọi người cho e hỏi,dùng công cụ và phần mềm gì để nạp cho bo 93B,93A có giao diện samsung,dùng được phím cảm ứng

Mong mọi người giúp đỡ

Bo nạp sẳn thay thế hoàn toàn cho bo SS, không cần độ phím lại.

Phím SS có dạng 5 dây:

3v3

LED

Key1

Key2

Gnd

Phải lấy ROM từ bo TQ nạp sẳn chép qua (dùng máy nạp rom) chứ bạn nạp file thường vô làm gì hiểu phím cảm ứng.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bo nạp sẳn thay thế hoàn toàn cho bo SS, không cần độ phím lại.

Phím SS có dạng 5 dây:

3v3

LED

Key1

Key2

Gnd

Phải lấy ROM từ bo TQ nạp sẳn chép qua (dùng máy nạp rom) chứ bạn nạp file thường vô làm gì hiểu phím cảm ứng.

vâng,cảm ơn anh,thế a có file rom đó để nạp luôn được không anh?hi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Hiện em đang có con Sam Sung 743NX phím cảm ứng mà độ phân giải của nó chỉ 1280x1024. Em độ được bo hình rồi nhưng mà tình hình mấy cái nút cảm ứng của nó chỉ có KEY 1 và KEY 2 thôi. Định mua bo độ hỗ trợ phím cảm ứng tại đây nhưng mà lại về sợ ko chạy được vì sai độ phân giải. Em hỏi anh Vinh và anh em trong diễn đàn liệu mua bo đa năng hỗ trợ phím cảm ứng đó về độ có được ko hoặc có cách nào độ phím bảo em với.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Hiện em đang có con Sam Sung 743NX phím cảm ứng mà độ phân giải của nó chỉ 1280x1024. Em độ được bo hình rồi nhưng mà tình hình mấy cái nút cảm ứng của nó chỉ có KEY 1 và KEY 2 thôi. Định mua bo độ hỗ trợ phím cảm ứng tại đây nhưng mà lại về sợ ko chạy được vì sai độ phân giải. Em hỏi anh Vinh và anh em trong diễn đàn liệu mua bo đa năng hỗ trợ phím cảm ứng đó về độ có được ko hoặc có cách nào độ phím bảo em với.

e cũng mới làm con này đấy,nếu mình có file như bo nhái samsung đó nạp vào thì chắc phím cảm ứng mới có tác dụng,còn nạp file thường thì chỉ ăn phím thường thui

còn bo kia chỉ hỗ trợ 1440x900 thì phải

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Anh nghĩ nạp vào cũng ko được vì khi nạp vào là nạp luôn cả độ phân giải em à. Ko khéo phải câu bộ phím ra ngoài thì ôi lắm

e lấy thử 1 bo nạp file samsung 943 thực chất nó là 93a cắm vào thì sai độ phân giải nhưng phím cảm ứng dùng binh thường,loằng ngoắng 1 lúc e npaj file thường vào thế là mất cảm ứng luôn.e nghiên cứu kỹ rồi giờ chỉ cần file và tool của nó là làm được,vì nó vẫn là bo đa năng mà

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Đúng là sai độ phân giải, cách lqv77 đang làm: "mua bo 743 ZIN"

Bo samsung ZIN hổ trợ cùng lúc 2 độ phân giải:

1280x1024 và 1440x900

Cái hay là cắm vào panel nào là nó tự nhận đúng và "cắm và chạy"

Còn một dòng bo khác là dành cho samsung 17 wide độ phân giải 1366x768 cũng cắm và chạy luôn.

Nhược, giá còn khá cao 270.000vnd/ bo (vì mua lại nên giá cao, đang tìm cách mua trực tiếp bên TQ nhưng chưa tìm được nguồn hàng).

Tham khảo:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đúng là sai độ phân giải, cách lqv77 đang làm: "mua bo 743 ZIN"

Bo samsung ZIN hổ trợ cùng lúc 2 độ phân giải:

1280x1024 và 1440x900

Cái hay là cắm vào panel nào là nó tự nhận đúng và "cắm và chạy"

Còn một dòng bo khác là dành cho samsung 17 wide độ phân giải 1366x768 cũng cắm và chạy luôn.

Nhược, giá còn khá cao 270.000vnd/ bo (vì mua lại nên giá cao, đang tìm cách mua trực tiếp bên TQ nhưng chưa tìm được nguồn hàng).

Tham khảo:

vậy không có cách nào nạp file samsung cho mấy bo tàu 93a,93b được hả anh?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
vậy không có cách nào nạp file samsung cho mấy bo tàu 93a,93b được hả anh?

đã nói rồi mà bạn, đọc rom của bo tàu nạp lại nhưng cũng chỉ có 2 độ phân giải 1440x900 và 1680x1050 mà thôi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tin vui cho bạn: mình search trên đĩa cho bo nạp 2012 có 1 folder liên quan, theo cách mình hiểu, 2 file này nạp cho bo 2025L dùng độ bo cho Samsung, như cách TQ đã làm

nhưng cũng được có 2 độ phân giải:
1280x1024 và 1440x900

điều này "cực kỳ quan trọng" --> lqv77 chưa thử, bạn thích thì cứ thử trước nhé.

Note cho ai muốn thử:

Bàn phím Bo TQ độ cho sam sung: kể cả phím cảm ứng hay phìm bấm đều như nhau.

3v3 thì lấy chổ IC 3 chân tạo 3v3
LED thì lấy led Green bình thường
K1, K2 cũng lấy K1, K2 bình thường
thêm chân GND nữa là đủ 5 chân

Các chân keyboard khác đừng để ý đến

2025_for_samsung.zip

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Tin vui cho bạn: mình search trên đĩa cho bo nạp 2012 có 1 folder liên quan, theo cách mình hiểu, 2 file này nạp cho bo 2025L dùng độ bo cho Samsung, như cách TQ đã làm

nhưng cũng được có 2 độ phân giải:

1280x1024 và 1440x900

điều này "cực kỳ quan trọng" --> lqv77 chưa thử, bạn thích thì cứ thử trước nhé.

Note cho ai muốn thử:

Bàn phím Bo TQ độ cho sam sung: kể cả phím cảm ứng hay phìm bấm đều như nhau.

K1, K2 cũng lấy K1, K2 bình thường

thêm chân GND nữa là đủ 5 chân

Các chân keyboard khác đừng để ý đến

xin đính chính 1 chút là

k4 của bo 2025 thì nối với k1 của phím

k5 của bo 2025 nối với k2 của phím

thế là cảm ứng ok,hihi

còn cái bác vinh nói là của bo 93a,93b

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

tin mừng cho bác phương nè,e độ thành công phím cảm ứng rùi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

File ROM đó ko có cho mấy bo anh đang sài. Quán NET nó cần lên hình là được nên nó ko cần phải ấn nút vì anh bảo là nếu để các nút ấn hoạt động phải thêm 100K nữa nên nó bảo ko cần thiết nên anh thôi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Em đang độ bo đa năng cho màn Samsung 2243( bo NTA93B, đã nạp sẵn file cho Samsung 2243). Tình hình là khi chưa cắm cáp VGA thì màn hình hiển thị ô vuông bên trong có mấy chữ Tàu ( đại loại là "chưa cắm cáp tín hiệu" như các bo Zin) chạy khắp màn hình; khi cắm cáp VGA thì màn hình vụt tắt chỉ còn đèn báo nguồn. Phím cảm ứng dùng bình thường, khi bật lại hiện tượng vẫn như trên. Em đã nạp file nta93b-Samsung2243-1680x1050.zip    nhưng hiện tượng vẫn vậy. Ai đã độ được thành công bo này thì chỉ cho em với, Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now