thanhcong79

asus p5kpl-am-se đứng ở số 38-37 đơ đứn lun

Recommended Posts

em đã nạp bios zin lun một main i sì lun

cảd rời cũng thử lun

em hỏi tí anh vinh ơi thế lỗi 38-37 nó thuộc về chíp bắc hay vấn đè gì anh chỉ giáo em với

à mấy bữa trước đặt hàng a về sài tốt bết a ơi

Dòng main asus đang ngày một tiến tới "sự rắc rối hoàn hảo" không như xưa, trong khi Ga vẫn trung thành với sự đơn giản nhanh chóng

Hôm qua vừa làm xong con p5ql pro chạy chípet p43 , code nhảy lung tung lên rồi lại ko lên , nạp BIOS từ v 1->4 , rồi lại lộn ngược lại mấy lần ko nhớ nữa hình như cuối cùng là v thứ3 , hấp 100oC , khò mấy con cơ bản cuối cùng sau 1 hồi BIOS ngập ngừng, dò đi , dò lại thông báo lúc thì chasic ..., lúc thì gate j đáy v...v... lên xuống mấy lần cuối cùng lên OK phat nào lăn phat ấy ko "hởi nữa" ...muốn xỉu!!!

code như trên là 37_ Cursor setting for power on message id complete. Going to display the power

on message. Memory test about to start

38= AMI (38)Power on message display complete. Going to read new cursor position.

Memory below 1MB initialized.

Phoenix (38)Shadow system BIOS ROM.(Beep)=1-4-3-1.Configure wait state option.

Error Code – 39

Đúng là chuẩn bị xuấtt hình thông báo 1 số t/t ban đầu

Cứ làm "linh tinh " trc khi động vào cs, nhiều khi 1 cái jum chưa tiếp xúc tốt cũng mệt với nó

cuối cùng là do bios hả anh vuhaiit

nhưng em có con main giống y chang vậy lấy bios wa cũng thế mà

dùng máy nạp supper pro 3000u chạy v từ thấp lên cao cũng thế à

anh em nào có cao kiến hay đã làm lỗi này giúp em với

cuối cùng là do bios hả anh vuhaiit

nhưng em có con main giống y chang vậy lấy bios wa cũng thế mà

dùng máy nạp supper pro 3000u chạy v từ thấp lên cao cũng thế à

anh em nào có cao kiến hay đã làm lỗi này giúp em với

Như trên nóii , làm "linh tinh" đủ thứ : nạp ,hấp khò, vuốt ....trong khi các mức nguồn đều đủ , SK cũng ok , cuối cùng do j thì mọi ng tự ...phán ,vì chính mình cugx chưa x/đ đc , t/h con của bạn làm hết rồi thì thử đá lại chipset trc nhưng cẩn thận vì dòng G31 hay lối và dễ chết nhiều lắm (hơn cả 945 - đấy là theo mình thấy) có thể trong lúc đá ko phải nó thì nhiệt độ sẽ làm "hồi sinh" nó và con lí nhí nào đó còn ....cuối cùng nữa...thì bạn biết rùi

Mà bạn xem có con nào nóng bất thường ko? LAN , sound cái này cũng k nên loịa trừ , ép maqnhj SK , chip Nam xem code có nhảy qua k?

Nạp BIOS rồi vẫn khôgn cải thiện, thử đè mạnh từng khu vực: Socket, chip Bắc, Chip NAM để tìm lỗi.

Nếu đè chổ nào mà code nhảy thêm là chổ đó có vấn đề.

Lâu rồi không onl,hôm nay đọc bài này của mấy bác.Nhân tiện cũng ó 2 con y chang bệnh trên,hàn xì khắp nơi rồi thay hẳn bios main đang chạy vào cũng vẫn vậy.Chán !!!!!!!!!!!!1

Nay cũng gặp 2 con cạc test báo D3, D0 đã xử lý giống bác nhưng không được. Vậy bác nào có bài khác xin chỉ giáo. Tks.

KuL    0
Nay cũng gặp 2 con cạc test báo D3, D0 đã xử lý giống bác nhưng không được. Vậy bác nào có bài khác xin chỉ giáo. Tks.

con của mình đang đứng ở D0 D3. Cứ rút nguồn ra để 1 lúc lại chạy bình thường.. bác đã xử lý đc chưa? cho ae kết quả tham khảo với