Recommended Posts

anh VInh ơi cho em hỏi, sao bo Tivi V59 em mua của anh về rạp vô chạy ok hết nhừng có 1 vấn đề là nghe nhạc qua cỏng USB được hơn 15 phúc thì bo bị tự động tắc mở liên tục, và tựng động restart lại trạng thái cài đặc bang đầu mất hết đài của TV đã dò. nghi là file nạp có vấn đề, mà nếu có vấn đề thì ko có hình và tiếng rồi.

cho e hỏi là khi xem phim quả cỏng USB làm sao cho màng hình lớn ra hết cở đc vậy a Vinh (tại bo nàycủa em nó chỉ hiện có cái màng hình nhỏ trên nền danh sách các file trong USB hà giống như kiểu duyệt file thử trước khi xem hà)

a e ai biết chỉ em với.

Coi chừng file mp3 lỗi, thử file khác xem sao. Mình xem film full HD cả ngày ko sao mà. Bấm nút PLAY để xem full màn hình.

xem phim hay nghe nhạc gì củng được 15 phút là out, rồi tự bật lại và tự tắc nủa làm hoài chỉ khi ấn nút tắc rồi mở lại thì củng 15 phút, y như cái PC bị nhiểm con virus khỏi động vậy, file trong USB thì cấm qua tivi toshiba ở nhà coi phà phà ko có gì full HD luôn.

còn cách xem full mang hình thì ấn núc OK, hay DISPLAY hay Play/pause vậy, em đã bấm 3 núc này nhưng không thể nào full đc, có lầm ấn nut DISPLAY cái bị khỏi động lại nhue đã nói luôn.

em xem nhạc = cách ấn nút USB trên remos rồi chon chế độ xem phim rồi vô cái Folder chứa phim mới bấm tói cái phim đầu tiên rồi nhìn tí thì nó tự phát file phim đó luôn hà, xong rồi ấn DISPLAY hay Play/pause gì cũng ko full đc a Vinh chỉ em cách xem full M hình đi

Nút Play/Pause là chuyển sang chế độ Full màn hình.

ok đc rồi anh vinh ơi, nguyên nhân là do cục nguồn 12v sài đc 15 phút thì nó sục áp hay sao đó, e cấm thử qua nguồn của pc qua 2 dây Vàng (12v), dây đen trung hoà thì ngôn âm thanh nghe ầm ầm hồi nay text thử 30phut thấy ok (nghe qua 2 cái loa lấy từ laptop hp hư củng to và rỏ)

Anh em nào cắm panel vào bo đã lên hình mà bị loang (nhòe) màu thì thử cách này xem:

- bấm phím "menu"  trên remote

- nhập vào 04 số "1147"

- menu factory sẽ hiện ra, tùy từng loại firmware mà anh em tìm mục "LVDS Map" (thường nó nằm trong General Setting)

- Thay đổi giá trị của "LVDS Map" bằng remote để kiểm tra màu trên màn hình (nên đặt trước contrast ở mức 50 để nhìn cho dễ)

- Chỉnh xong thì bấm "exit" để thoát.

Nếu không biết loại panel thì tốt nhất dùng firmware có chữ general, nó lên được hình rồi thì dùng cách trên để chỉnh sau.

Chúc anh em thành công (màn của mình 1900x1200 tìm mãi mới có board chạy được ngon, hình nét căng :D)

tôi mua 2 bo tivi v59 nạp file  bằng USB đã ráp 1 cái chạy thấy ok  Mấy lần đầu đấu dây đầy đủ cắm nguồn lên cao áp xong nháy tắt ,bỏ cao áp thì có tín hiệu (soi đèn pin) ,bỏ dây LVDS thì cao áp sáng, lấy nguồn 12v khác cấp cho cao áp thấy ảnh lên đẹp .Vậy do nguồn 12v ko đủ thay nguồn 12v khác đã ok

Anh Vinh ơi,tui ở hải dương trước có mua của anh bo V59,dùng màn hình 20inh LG, down file này M201EW01_5KEY_MERGE.zip   2,41MB   326 tải về (1680x1050) 20" Wide  về giải nén, thấy tên file là .bin sẵn rồi, nhung cop vao usb cam vào bo cấp nguồn khong thấy có gì thay đổi ,Vậy có chỗ nào chưa đúng ko ta ????

Cách nạp file:

1. Phải giải nén file thành .bin

2. Copy mỗi lần 1 file vào thư mục gốc của USB.

3. Đổi tên file thành MERGE.bin

4. Cắm USB vào bo, cấp nguồn là xong.

Anh Vinh cho em hỏi:

Em dùng bo V59 nạp bằng USB chạy ổn, tuy nhiên có hiện tượng sau:

- Khi ngắt hết nguồn rồi cắm lại thì phải nhấn 3 lần remoter nút power thì màn hình mới lên. Em đã thử nạp lại (bằng update fw trên menu của màn hình) thì hiện tượng trên vẫn còn.

Như vậy có thể khắc phục lỗi trên bằng cách nào? Mong anh chỉ giáo :)

Thanks!

Anh vinh ơi, tôi ở Hải Dương mua bo V59, nhưng giải nén , đổi tên, cop file cắm usb ko thấy có gì thay đổi, đèn báo trên usb cũng ko sáng, vậy là chưa đọc usb phải không, bây giờ muốn nạp qua cổng com hay nap vào ic thì tháo ic nào để nạp vậy anh

Lưu ý:

Hiện nay mình đang bán 2 dòng bo V59, vui lòng chọn đúng firmware để nạp.

1. Loại bo TSUX9V5.1-A dùng chip TSUMV59XU-Z1 mình bán giá 370K (chip âm thanh to, chân cắm) dùng firmware này (đúng của bài viết này):

http://kythuatphancung.com/diendan/index.php?showtopic=27478

2. Loại bo T.VST29.03 cùng chip TSUMV59XU-Z1 mình bán giá 300k (chip âm thanh loại dán) dùng firmware theo link sau:

http://kythuatphancung.com/diendan/index.php?/topic/30050-firmware-cho-bo-tvst2903-chip-tsumv59xu-z1-n%E1%BA%A1p-b%E1%BA%B1ng-usb/

dòng bo này tên file mặc định là "bin_v59.bin" sẳn chỉ cần copy vô usb là xong. Chỉ khác tên file, ngoài ra thao tác như nhau.

Mua bo nào thì vui lòng nạp đúng file, nạp sai file vẫn lên hình nhưng không khiển được remote. Vấn đề này đã nói rất nhiều rồi.

Nếu lỡ nạp sai thì chỉ cần tháo chip ROM ra dùng máy nạp ROM nạp lại là OK.

hom truoc lấy 2 bo Loại bo T.VST29.03 cùng chip TSUMV59XU-Z1 bac đưa nhầm em 1 cái remote của Loại bo TSUX9V5.1-A dùng chip TSUMV59XU-Z1 nên bấm remod k được .hôm nào em lấy lk bác cho em đôi lại nha

Bo V59 cũng có rất nhiều loại trên thị trường:

Hiện tại lqv77 đang bán loại TSUX9V5.1-A dùng chip TSUMV59XU-Z1

Dùng bộ file mình upload và nén từng file lại .ZIP (vì forum bắt buột phải nén ZIP lại)

Cách nạp file:

1. Phải giải nén file thành .bin

2. Copy mỗi lần 1 file vào thư mục gốc của USB.

3. Đổi tên file thành MERGE.bin

4. Cắm USB vào bo, cấp nguồn là xong.

Có thắc mắc thì cứ gửi vào topic này. Mình đã test OK, nếu thực hiện không thành công thì nên kiểm tra lại các bước. 

cảm ơn anh vinh em mới lấy một bộ  lăp vao đèn led bị bay mau   khi an phim memu lại ok   nhưng khi tắt menu lại bi  anh vinh oi

SAMSUNG LTM170W1-L01

CABLE 20PIN 1280X768 - 5 CẶP TÍN HIỆU 

BOARD  TSUX9V5.1-A dùng chip TSUMV59XU-Z1 

DÙNG FILE NÀO ANH VINH GIÚP EM 

em da dung ca 2 file 1280X768_S8_7KEY_ va 1280X768_S8_5KEY_