Sign in to follow this  
tattuyen

Main asus p8h61 không nhận USB

Recommended Posts

main asus p8h61 tình trạnh lúc nhận là như thế này:

Trời sét máy tính bị cháy nguồn và modem 

sau khi thay nguồn máy tính thì máy lên bình thường mọi chi tiết máy đều nhận ok

Ví dụ như chuột( Ps2) Bàn phím ( Ps2), mạng cổng J45 , HDD và DVD nhận b thường

còn lỗi duy nhất là USB không nhận 

Nguyên nhân nó bị lỗi là ngày trước khách hàng kết nối mạng từ modem vào máy qua USB 

bây h e nghĩ nó bị mất nguồn USB thôi mà không biết cái gọi là cầu chì trên main này chỗ nào cả mong các anh giúp đỡ cho e trường hợp này nếu có thể cho e hình minh họa rõ ràng tý về đúng cái main này, e hơi gà về phần cứng ạ

USB đàng trước và đằng sau đều tịt à ??????? nói rõ. nếu đàng trước đc thỳ cắm đằng trước. nếu lỗi cả 2 thỳ 80% lỗi IO hoặc chíp Nam. đành cắm card USB. còn ko thỳ thay thử IO còn chíp Nam thay rẻ rách cũng mất 200K

chưa nghe lỗi port usb là do IO cả, cũng chưa từng thấy luôn, có thì nói ko thì đừng phát biểu linh tinh nhé,

ban j đó có đồ nghề để làm ko ít nhất cũng VOM, mỏ hàn.....ko thì đi bảo hành cho ok nhé, chứ tui này có cầm tay chỉ bài bồ cũng thua thôi

HIỆN TAI MÌNH CÓ CÁI MAIN ASUS H61M-K KHÔNG NHẬN USB , CHỈ CÓ NGUỒN 5V CỔNG TRƯỚC CŨNG Y VẬY , CẮM CHUOT VAO THI VAN SANG DEN ,MONG CÁC ANH EM CAO TAY CHỈ GIÁO E MỚI , THANKS Ạ

các bố tư vấn làm ơn cho nó có trách nhiệm 1 tí được không main p8h61 thì làm chó gì có chíp sét nam chứ nó là chíp hm61 . 

chưa nghe thấy chưa nhìn thấy và chưa thấy không nhận usb là do chíp sio . 

pan này bạn cần phải đo kiểm xem có trạm chập đường usb trước sau , mà tốt nhất đến cái tối thiểu là kiểm tra áp cũng không làm thì lên mang main đi bảo hành cho nó nhẹ đầu