yamaha

Màn hình LCD samsung LED S19A300B(SA300) cắm tín hiệu không lên hình ảnh

Recommended Posts

Tình hình là em vừa nhận cái màn hình lcd samsung  Modell S19A300B (SyncMater SA300) khi cắm nguồn thì có báo tín hiệu check signal cable ( hàng dưới báo digital) nhưng khi cắm dây tín hiệu vga vào thùng pc thì ko có hình ảnh gì hết, anh em nào gặp pan này rồi xin chỉ dùm chân thành cảm ơn nhiều, vì về mản lcd này em mới ngâm cứu qua

lỗi rom nạp lại la ok hoặc làm theo cái này

làm theo cái này nè

http://kythuatphancung.com/diendan/index.php?/topic/27051-samsung-sa-series-monitor-firmware-upgrade/

làm vài em dòng SA rồi

khỏi bung máy.

cảm ơn anh nhưng nó ko lên hình làm sao thấy  mà updater fai được  anh , anh có thể hướng dẩn  thêm được ko anh thanks anh nhiều

Xem link người ta cho chưa???

thanks anh nhiều em đã xem link rồi và làm theo nhưng đén bước cuối cùng thì ko biết làm sao_mong anh em chỉ dùm thanks nhiều

thanks anh nhiều em đã xem link rồi và làm theo nhưng đén bước cuối cùng thì ko biết làm sao_mong anh em chỉ dùm thanks nhiều

do not turn off  monitor power or unplug  the power cable

lcd samsung  Modell S19A300B (SyncMater SA300) khi cắm nguồn thì có báo tín hiệu check signal cable ( hàng dưới báo digital) dowl link fai anh vinh cho về đang updater fai giữa chừng thì cúp điện _chiều có điện mở lại  để updater fai thì  mở ko có nguồn và tín hiệu nữa ko biết bị sao nữa  mong anh Vinh và anh em diển đàn giúp  dùm , thanks anh em nhiều

thanks anh VINH  và anh em trên diễn đàn đã tận tình hướng dẫn , hôm rày bận quá nên không ghé diễn đàng để cảm ơn anh em , được , em đã tháo ra chép rom lại và  máy đã chạy ok

lúc trước có backup nè nạp thử coi có duoc k?

a cho em hỏi? rom trên board là 24C08 phải k a? dung lượng file a cho lớn hơn dung lượng rom nhiều. e nạp k được.a giúp e nhe a

lỗi rom nạp lại la ok hoặc làm theo cái này

làm theo cái này nè

http://kythuatphancung.com/diendan/index.php?/topic/27051-samsung-sa-series-monitor-firmware-upgrade/

làm vài em dòng SA rồi

khỏi bung máy.

Cảm ơn bạn rất nhiều. Nếu không có luồng này là em đã gánh con SA300 của em ra tiệm rồi. Em đã xem video và làm theo hướng dẩn. Thành công mỹ mãn. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bạn !

Cảm ơn bạn rất nhiều. Nếu không có luồng này là em đã gánh con SA300 của em ra tiệm rồi. Em đã xem video và làm theo hướng dẩn. Thành công mỹ mãn. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bạn !

anh em cho em hỏi con Rom là w25x40.... hay là con s24cs0

w25x40..

đã nạp lại rom nhưng màn hình vẫn hok có tiến triển gì cả , anh em ai có rom khác cho em xin lại cảm ơn nhiều

Dùng tool này thử:

Mình nghĩ pan của bạn do mất 1 trong 2 tín hiệu Sync đi vào IC xử lý nên mất hình chứ ROM ae chia sẻ đều sống mà.

Kiểm tra xả bỏ các tụ lọc và diode chân 13, 14 cổng D-SUB đi.

Mà lúc mất hình có mất luôn cao áp ko?

Mất luôn cao áp: lỗi ROM, v.v...

Có cao áp: lỗi Sync.

cho em xin File rom rom samsung s19a300b với ạ. tìm mãi chã thấy. thank các bac nhiều

Mặt trước là Sync SA300 phải ko? Dòng SA bạn có thể nạp FW ko cần tháo máy:

Còn ROM mình có 1 bộ read ra từ màn bị lỗi có Check Signal nhưng cắm cáp ko lên (tuy nhiên có phải lỗi ROM ko thì quên mất rồi nên bạn cứ thử):

SS SA300 ROM not test.zip

mình có 2 con SA300 1 cái bể panel , 1 cái ko xuất tín hiệu . 2 cái chỉ khác nhau cọng cable lên panel ( 1 cái cable led dẹp , 1 cái lớn, cable dưới board giống nhau ) .

_Đã upgrade firmware như trên clip thì báo đã ở firmware mới không cần phải up

_Sàn board bên cái bể qua thì mưa như tivi không có anten

_Bốc thử bios 2 bên tráo qua lại cũng không được

_Nạp thử source mấy bạn share trên diễn đàn thì xuất hình nhưng ra màn hình bị to và mờ

==> Có sp nào còn source cho con cable led này share để mình nạp thử lần nữa 

Thanks AE trong diễn đàn nhiều !

_Đã upgrade firmware như trên clip thì báo đã ở firmware mới không cần phải up <-- thao tác chưa đúng.

Thử làm tương tự, nếu báo như vậy thì bấm nút tắt nguồn trên LCD rồi mở lên lại, rồi thử nạp lại 1 lần nữa nhé.

Mình mới up lại theo clip , down từ trang chủ samsung về vài lần thì đã chạy được nhưng màn hình hiển thị thế này , chắc do up firmware chưa đúng

Đã chỉnh độ phân giải v...vv....