ELVISDUONG

Main ECS G31T-M7 Rev 1.0 lỗi không boot vào win - Treo

Recommended Posts

Main ECS G31T-M7 Rev 1.0 lỗi không boot vào win - Treo ở chỗ chuẩn bị chạy logo win xp 

Card Test Main báo lỗi AC00 - Máy bị treo - Phím Numlock cũng treo - Xung Reset kích vẫn Reset main được.

Mong được sự giúp đỡ của các anh em.

Thanks anh em rất nhiều

Mình đo thấy nguồn Ram 1.8 V, Cầu Nam 1.5 V, Cầu Bắc 1.2 V ; CPU 1.3 V

Cho mình hỏi con IC RT9218 có tác dụng gì ( vị trí nằm gần khe gắn PCI Express Card VGA ) - tại mình thấy có 1 con fat có 1 nguồn cấp, có 1 nguồn kích, nhưng nguồn ra lại không có. Mình muốn biết con IC trên có tác dụng gì, nhờ a e giúp đỡ tiếp tục. Hic

Main ko lên, sửa lên thì lại không vào win, ko biết khi vào win dump màn hình xanh nữa thì chắc ... hức hức

Thanks a e đã đọc và giúp đỡ mình,

Chúc cả nhà sức khỏe hi   

mình đã thử tháo lan và sound nhưng vẫn tới chỗ (logo win xp) thì treo ngay đó,phím numlock treo lun,nhưng reset tren main thì được nhưng chạy đến đó vẫn treo......mong anh em giúp đỡ mình con main này vì đã mấy ngày rồi chưa được

Bệnh này mình thường xuyên gặp ở Biostar, chipnam mình đã táng ầm ầm nhưng kết quả vẫn cho như vậy. Đến hiện tại bây giờ vẫn là một bí ẩn đối với mình. Bác nào phá được bệnh này rồi chỉ giáo cho anh em một chút...

main mình lúc đầu nó vẫn lên win bình thường chỉ có điều cổng usb và ps 2 ko nhận , mình cài lại win thì bị lỗi như trên 

Test ổ cứng chưa?

Ko nhận USB + PS/2 đã kiểm tra có nguồn 5V tại 2 cổng đó chưa?

Có nguồn thì xử lý xung CK_USB_48M_ICH cấp cho chip nam: đo chân 12 clock phải có áp (ko nhớ bao nhiêu), xả bỏ tụ CC7, kiểm tra nhánh 7-8 của RN 11 phải 33 ôm.

Thay clock khác

Thay chip nam.

PS/2 thì xử lý sau.

Cần schematic thì pm nhé.

Test ổ cứng chưa?

Ko nhận USB + PS/2 đã kiểm tra có nguồn 5V tại 2 cổng đó chưa?

Có nguồn thì xử lý xung CK_USB_48M_ICH cấp cho chip nam: đo chân 12 clock phải có áp (ko nhớ bao nhiêu), xả bỏ tụ CC7, kiểm tra nhánh 7-8 của RN 11 phải 33 ôm.

Thay clock khác

Thay chip nam.

PS/2 thì xử lý sau.

Cần schematic thì pm nhé.

Mình đã  test ổ cứng và ram , vào bios cổng ps/2 và usb hoạt động bình thường 

Lúc treo có sụt vocre không?

Vệ sinh socket thử, sau đó nối tắt R150 và xả bỏ BC29 thử (làm ổn định lệnh EN vcore).

cảm ơn bạn nhiều để mình xem