lqv77

RT809F Tool Bakup & Restore firmware LCD monitor - Giá 1.100.000vnđ

Recommended Posts

Anh Vinh cho em hoi ti nhe ! neu tivi LCD kg co cong VGA ma co cong HDMI thi minh copy file duoc khong neu duoc thi phai su dung thiet bi nao nua , gia may nap RT809F hien gio gia bao nhieu ha anh . Em dang o Dong Thap xin cam on anh thanks

chào mọi người, e mới mua hộp RT-809, e đã thử lấy cái màn hình HP LV1911, cắm cáp vô, đọc thử file và lưu lại dưới định dạng *.BIN, và e đã ấn xoá, tiến trình xoá thành công, màn hình hết lên nguồn, sau đó e lấy file vừa mới read ra và nạp lại thì máy tính báo lỗi như sau: 

" 008:  VGA wire mode: SCL: VGA--15; SDA: VGA--12.

009:  Main Chip ID: 0x0000 .

010:  SPI Flash : MX25L2026, Buffer Set to 256KBytes.StatusReg: 0xFC.

011:  Programming device......

012:  Auto erasing...

013:  --> Unprotect failure.Please check the level of WP-Pin.

014:  Write error occurred,Operation was aborted"

đây là màn hình còn zin từ A-Z, ko dùng bo đa năng, e vẫn còn 4 cái nữa cùng y chang model này, tuy nhiên chưa dám lôi ra nghịch tiếp... mục đích là đang tìm hiểu cách dùng hộp này...

mọi người ai có kinh nghiệm với cái này thì chỉ cho e với xin cám ơn mọi người rất nhiều, chúc mọi người ngày mới tốt đẹp....

của em mua chỗ bác Vinh mà nhiều tv lcd nó chỉ cho đọc thôi còn ghi thì nó cũng báo lỗi như của bác. chỉ còn cách khò ra ghi trực tiếp bằng adapter. Bác Vinh coi có cách nào khắc phục được k.

E đã thử câu 8 dây vào chân rom trên board rồi găm vào máy để đọc trực tiếp khỏi phải khò ra thì nó báo lỗi "Auto identify fails. The device is not properly placed"

Mong đại ca vào chỉ giáo

Bên e chủ yếu toàn TENSAI, HISENSE, INOVIA, SHARP, TOSHIBA, SONY với LG thôi bác ạ. Chỉ đọc được chứ k ghi trực tiếp dc. Còn màn lcd thì chưa gặp trường hợp nào lỗi rom

Em mới mua máy nạp rom RT809F ở chổ anh , em muốn nghiên cứu thử chép lại file hoặc nạp frimwaer qua cổng HDMI nhưng anh ván con tem ghi ngày 21-9-2016 ngay chổ cổng HDMI em bó tay không giám tháo ra anh có cách nào giúp em không ? Em ở TP Sa đéc xin cảm ơn anh.

On 1/5/2018 at 12:08, cuocsonggio đã nói:

a.vinh ơi? cho e hỏi đối với những dòng main 775-h61,h81,h110,b75,b85 vv thì mua máy nạp t809f  nạp được hết k a

được nhé