Recommended Posts

Xin phép a Vinh cho em mở topic này để mọi người đã mua MiniPro khi sử dụng có gì thắc mắc sẽ vào đây trao đổi và nhờ anh tránh làm loãng topic bán hàng của a đc k hả anh

Đầu tiên em xin đc hỏi anh về trường hợp này do máy nạp không hỗ trợ hay do lỗi máy. Tối qua em nhận được con LCD toshiba 40PB10v chết đèn sọc

+ 2 hình k sửa đc nên muốn copy FW nó ra để dành và chia sẻ với ae nhưng k sao đọc đc,

IC flash nó là Atmel 1117 - 25DF321A.

Em đã chọn hết các kiểu 8 chân cũng không đc, Detect không nhận em tưởng do quá trình tháo lắp làm chết ic nên lắp vào thử mà toát mồ hôi, quả này máy k lên 2 hình đền vỡ mồm rồi. Lắp vào máy chạy lên hình ngon lành (nhòe cũng ngon hehe)nhẹ người , thôi số đỏ rồi mai trả khách k FW fơm ghiếc gì nữa.

Tối này làm về có tý bia máu lên lại gỡ ra đọc lại xem thế nào cho khỏi lăn tăn nhưng kết quả vẫn y nguyên

Vậy anh cho em hỏi con IC nhớ này rõ ràng có trong List hỗ trợ sao lại không đọc đc hả anh, vậy lỗi do đâu hay do máy nạp thì có đc BH k hả anh, em đã đo chân tiếp xuc rất tốt rồi ạ, thử mấy con 25Q16 thì ngon lành

Em đã chọn hết lượt rồi anh ạ, khi em chọn xong rồi bấm Read thì

TL866 báo lỗi là

ID error ! Check the Chip correctly, whether contact good pin?

Check ID error

Check ID is: 0x 1F 47 01

Whit to continue programning, please canel [ Check device ID] option!

Em đã lấy đồng hồ ra đo chân tiếp xúc tốt anh ạ, thử 25Q16 của đầu KTS thì vẫn ngon lành

Con ic này em chưa lắp vào và chờ a Vinh giúp đỡ xem thế nào ạ, rất mong anh bớt chút thời gian, hẹn mai trả khách nhưng thế này để thêm hôm nữa cho nhà đông vui vậy

À khi bấm detect thì báo là Unknow Device anh ạ

Trường hợp này thì chưa gặp.

Một số dòng chip có chức năng "cấm đọc", tìm thử 1 con xác "xóa" thử sẽ biết nhé.

Nếu cấm đọc thì Tivi đọc FW ra thế nào đc hả anh, mong anh giảng giải thêm ạ 

Hôm nay dù rất bận nhưng acay nên lúc nghỉ trưa vẫn làm phiền 1 bác ở cùng TP có dùng mini pro, mình cầm mini và con ic flash đó đến, cắm con ic vào máy bác đó detect cũng k nhận nhưng chọn đúng tên 25df321a thì đọc phà phà. 

Thử cắm con mini của mình vào thì vẫn k đọc đc, trường hợp này anh Vinh có giải quyết cho em k ạ

Nếu cấm đọc thì Tivi đọc FW ra thế nào đc hả anh, mong anh giảng giải thêm ạ 

Cấm đọc ý là "cấm sao chép", hình như bạn giả vờ không biết hay bạn "không biết thiệt" ???

cho ké với nhá chủ thớt : e đang gặp trường hợp khi mở 1 file nào từ minipro ví dụ có file nhớ cần mở ra để nạp thì phải coppy file đó bỏ ra destop thì mới ở được còn nếu để trong ổ D hoặc E thì mở nó báo lỗi là file open error

Nhờ Anh Vinh Giúp đỡ: May nạp rom báo lỗi này xử lý thế nào hã anh. Em thử rất nhiều con chíp nhưng đều báo vậy cả. Không đọc được con nào nữa.

Check ID error

Check ID is: 0x 00 00 00

Nhờ Anh Vinh Giúp đỡ: May nạp rom báo lỗi này xử lý thế nào hã anh. Em thử rất nhiều con chíp nhưng đều báo vậy cả. Không đọc được con nào nữa.

Check ID error

Check ID is: 0x 00 00 00

Tiếp xúc ko tốt hoặc chip lỗi.

Thay thử bằng con chân cắm trực tiếp coi sao.

e đang gặp trường hợp khi mở 1 file nào từ minipro ví dụ có file nhớ cần mở ra để nạp thì phải coppy file đó bỏ ra destop thì mới ở được còn nếu để trong ổ D hoặc E thì mở nó báo lỗi là file open error 

Nhờ mọi người giúp ạ

Mọi người cho e hỏi, sao e không đọc được rom 16 pin như con 25L128... của đầu ghi hình camera chẳng hạn, rom 8 pin thì đọc chép được, e dùng socket theo máy, hay có cần cấp thêm nguồn j cho rom nữa không, e cảm ơn!