lqv77

Nắp chụp bo Tivi HDMI V29 V59 - Giá 25.000đ

Recommended Posts

Em đang nhận độ một chú cho khách. Có cái này vào nữa thì quá là ngon rồi. Tấm che này với loa còn không anh Vinh + Bo tivi (loại nạp ROM qua cổng USB)

Em cũng muốn mua mấy cái để độ màn LCD nhưng đang băn khoăn:

+ nếu độ cho khách tính nguyên vốn Bo + Nắp + Loa = 370k. Nếu lấy thêm công chắc phải >400k

+ Đứng trên cương vị khách hàng thì nên độ hay nên mua Tivi box cho LCD giá cũng chỉ khoảng 450k

Theo các bác ưu nhược điểm của "độ bo" và mua Tivi box cái nào hơn?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác

Bo tivi --> cái ti vi hoàn chỉnh. Thu được đủ tất cả các đài như tivi thông thường, hổ trợ HDMI, AV, Xem film nghe nhạc qua cổng USB...

Tivi Box, được cái cơ động cho LCD "còn sống", phần mềm thì chuối, thu không đủ đài, xử lý chậm... Nói chung mình là ko dùng Tivi Box.

Nếu LCD sống + ko biết về Điện tử thì nên chọn Tivi BOX

Nếu LCD chết (dĩ nhiên là panel còn) thì chỉ có chọn Bo Tivi mà thôi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Sài Tivi Box cho chất lượng hình ảnh xấu, được cái là tiện dụng. Cái bo này sinh  ra   nó có thể ứng dụng cho nhiều trường hợp. Cho tivi LCD cháy vỉ độ để sài tiếp. Tái sử dụng các tấm LCD cũ hỏng và giúp ta biến cái LCD thông thường thành 1 chiếc tivi có các chức năng mà các LCD thông thường không có. Mình đã thử đường HDMI cho chất lượng rất tốt và không có điều gì phàn nàn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Lưu ý: nếu dùng cho Panel >19inch (hoặc độ phân giải >1440x900) nên tản nhiệt chíp chính để "kéo dài tuổi thọ" của bo.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Với tay nghề các bác và các thợ điện tử đã mua đc hàng của admin thì sẽ ko có cái màn hình nào là hỏng và chết cả (nếu panel còn). Tuy nhiên như admin và Dương Viết Phương nhận sét thì mua "Bo" để độ là hay. Admin xem đơn hàng của em trong email nhé.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Với tay nghề các bác và các thợ điện tử đã mua đc hàng của admin thì sẽ ko có cái màn hình nào là hỏng và chết cả (nếu panel còn). Tuy nhiên như admin và Dương Viết Phương nhận sét thì mua "Bo" để độ là hay. Admin xem đơn hàng của em trong email nhé.

Mình làm một cái chạy ngon lành rồi. Bạn xem lại chỗ này nhé: http://kythuatphancung.vn/forum/index.php?/topic/30051-bán-bo-tivi-lcd-hdmi-v59-giá-chỉ-300k/?p=124001

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Em thử cả 5 bộ mua của anh Vinh vào màn 18.5 wide và 17 vuông, đôi loa mua theo và cả loa vi tính 2.1, nhạc HD nhưng thấy tiếng rè rè ấy nhỉ

bác nào có cách làm tiếng nét nư tiếng PC ko?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Sr em viết không đầy đủ nên chắc Dương Viết Phương hiểu nhầm tư vấn em vặn nhỏ âm lượng đầu vào. Em đính chính thêm là em thử nhạc HD từ USB nghe loa nhỏ mua của admin để lắp vào màn hình thấy rè và cắm tiếng từ bo tivi ra loa vi tính 2.1 cũng vẫn rè (tức là hình và tiếng chạy từ bo) chứ ko phải cắm từ đầu dvd vào bo tivi nên không có âm lượng đầu vào.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Thử lại file nhạc khác coi sao, mình thử nhiều thấy âm thanh ok mà.

Coi thử nguồn cấp đủ công suất không, nguồn yếu cũng làm âm thanh không tốt.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Nếu cả 5 đều bị vui lòng gửi hết về để mình kiểm tra lại.

Gửi Bo tivi + Loa luôn nha.

Từ lúc bán bo tivi đến giờ chưa nghe ai phàn nàn về chất lượng âm thanh của bo tivi.

Không loại trừ chất lượng loa vì Loa mình mới về lần đầu.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Em tính độ board này cho pảnel T315XW02 v.1 độ phân giải 1366x768 có được không anh, lấy cả cáp lên panel luôn dùm, theo những gì em đọc thì đây là cáp 30 chân 5 cặp tín hiệu. Có gì mai em sẽ dt để nhờ anh giao dùm vì em tận ngoài bắc lận. Thanks anh nhiều

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Cùng là 30pin 5 cặp, nhưng có thể thứ tự các cặp khác nhau. Có thể phải so lại và "đấu lại" thì mới đúng được.

Nếu chưa có kinh nghiệm, có thể không làm được.

Vui lòng tự tham khảo thêm hoặc nhờ người có kinh nghiệm làm trực tiếp giúp.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now