Sign in to follow this  
wave

Không cập nhật được Avira AntiVir Personal -Free Antivirus

Recommended Posts

--------------------------------------------------------------------------------

Mình mới cài lại Win.Sau đó mình định cập nhật online Avira-Free thì không tài nào cập nhật được.Transmitted và Remaining 0KBytes.Mình có làm theo hướng dẫn trên mạng:"Trước tiên, nhấn F8 khi khởi động máy để vào chế độ Safe mode và đăng nhập với tài khoản Administrator Sau đó vào trong Windows, nhấn menu Start mở hộp Run gõ services.msc và Enter. Kế tiếp, nhấn trỏ chuột phải vào mục Avira AntiVir Desktop Update Service rồi chọn Properties > chọn General > chọn Online trong mục Startup type nhấn nút OK và khởi động lại Windows trong chế độ bình thường. Thao tác này nhằm vô hiệu chế độ cập nhật Manual của Avira AntiVir để bạn có thể tự cập nhật Online. Khi cần trả lại chế độ Manual thì bạn làm lại thao tác này và đổi Automatic thành Manual.".Nhưng mình làm theo thì không được.Trong muc services.msc không tìm thấy mục Avira AntiVir Desktop Update Service .Chỉ có mục Avira Upgrade service ah.Với lại trong mục Startup type không có mục nào online mà chỉ có 3 mục:Automatic,manual,disabled.Nên mình không biết làm sao.

Vậy ai biết cài sửa thì giúp mình nha.Cảm ơn các bạn rất nhiều :D

--------------------------------------------------------------------------------

Mình mới cài lại Win.Sau đó mình định cập nhật online Avira-Free thì không tài nào cập nhật được.Transmitted và Remaining 0KBytes.Mình có làm theo hướng dẫn trên mạng:"Trước tiên, nhấn F8 khi khởi động máy để vào chế độ Safe mode và đăng nhập với tài khoản Administrator Sau đó vào trong Windows, nhấn menu Start mở hộp Run gõ services.msc và Enter. Kế tiếp, nhấn trỏ chuột phải vào mục Avira AntiVir Desktop Update Service rồi chọn Properties > chọn General > chọn Online trong mục Startup type nhấn nút OK và khởi động lại Windows trong chế độ bình thường. Thao tác này nhằm vô hiệu chế độ cập nhật Manual của Avira AntiVir để bạn có thể tự cập nhật Online. Khi cần trả lại chế độ Manual thì bạn làm lại thao tác này và đổi Automatic thành Manual.".Nhưng mình làm theo thì không được.Trong muc services.msc không tìm thấy mục Avira AntiVir Desktop Update Service .Chỉ có mục Avira Upgrade service ah.Với lại trong mục Startup type không có mục nào online mà chỉ có 3 mục:Automatic,manual,disabled.Nên mình không biết làm sao.

Cái này bạn nên cập nhật ngay trong file cài đặt. Mở file cài đặt bằng Winrar sau đó add các file cập nhật đã được giải nén vào trong thư mục Basic trong đó. (Cách này thêm các tệp tin cập nhật vào trong bộ cài)

Sau đó chạy file cài đặt rồi chọn chế độ Repair....

Chúc thành công

Tải file cài đặt mới nhất tại đây

http://www.free-av.com/en/products/1/avira..._antivirus.html

File cập nhật mới nhất tìm và tải tại đây

http://www.avira.com/en/support/vdf_update.html

http://www.google.com.vn/#hl=vi&source...e042ad023f8f3ec

Bạn remove avira đó trong sàe mode trước,sau đó kiểm tra time cua máy lại co đúng không,chỉnh time ngày tháng năm giờ lại và zone time nữa,sau đó intall lai avira antivirus là giai quyết dc vấn đề này

Bạn thử dùng bản Avira Free AntiVirus : http://taimienphi.vn/download-avira-free-antiverus-2013-ngan-chan-virus-45 rồi sau đó update lên bản Premium nhé.

Cách này rất hay, nhưng hình như tùy lúc mới kết nối được tới máy chủ avira hay sao ấy vì lúc cài bản miễn phí khá lâu, nhưng update lên lại rất nhanh

Em ngày trước cũng bị lỗi y như bác. sau đó mang máy qua công ty cho ông bạn sửa. sửa ngon. mà quên mất cách sửa rồi. :) hnhu tải 1 cái gì đó về làm trung gian rồi sau đó update lên thì phải.