camphuong

LCD Samsung SA10 bị nhận chậm ảnh, logo bị mờ

Recommended Posts

Cách hàn dây vào bẹ ngang như thế nào nhỉ? Sử dụng chì hàn hay keo dẫn điện? 

ai có kinh nghiệm chia sẻ với.

Bác lê hùng nên để lại sđt để a e còn có dịp hậu tạ
Thanks

Cảm ơn bạn rất nhiều nhưng chưa hiểu lắm. Chỗ C221 trên board là 24V hay gì vậy? Còn trên tab xác định thế nào (vì có đến 5 điểm).

Hê . em thì ko lần ra dc . bên Nga Ngố họ làm thế . em bê về thôi Thấy đúng.Bác  cứ làm theo, hàn thì cạo lớp xanh trên film này ra là dc,Ae xoay đúng góc chụp nhá ,BÁc quên like kìa Trương Thái Nguyên !.

Cách hàn dây vào bẹ ngang như thế nào nhỉ? Sử dụng chì hàn hay keo dẫn điện? 

ai có kinh nghiệm chia sẻ với.

Bác lê hùng nên để lại sđt để a e còn có dịp hậu tạ

Thanks

bác hàn thiếc bình thường bác lấy mỏ hàn nóng cạo lớp sơn đó ra được mà

Mình bị màn S19a100n trắng hình, sau đó chuyển sang trắng xám xịt, không xuất hiện logo nhé (đã thay Rom, IC LVDS từ màn hình S19S100n sống qua bệnh như cũ => bị đứt cáp, không bị mất vôn nào)

bạn đã làm pan bệnh này chưa

mình đo 3 Diode nâng điện áp đầy đủ

mình tháo ra đo bẹ ngang 24.5V có, -7.5V 

bạn cho mình thông tin điện áp 6 điểm trên được không? chổ bạn mất 3V phải không, hay -7.5V

Mình lên đây cơ hội tý kiếm hộp sữa cho cháu , híc , chưa được cái nào !. nào ngờ có ông còn ăn mặn hơn cả mình .

tức mình quẳng luôn lên đây , a em làm cho ý kiến ạ . Nhìn hình hiểu chứ ạ ?.

Không được cafe thì nhớ like đấy , :D.

Làm thế nào để biết được phải câu 2 điểm đó với nhau vậy bác Lê Hùng? có lẽ phải tải schemantic của cái panel này về à?

Mình lên đây cơ hội tý kiếm hộp sữa cho cháu , híc , chưa được cái nào !. nào ngờ có ông còn ăn mặn hơn cả mình .

tức mình quẳng luôn lên đây , a em làm cho ý kiến ạ . Nhìn hình hiểu chứ ạ ?.

Không được cafe thì nhớ like đấy , :D.

Thanks. Một kinh nghiệm quý báu

ban thao den ra roi kiem tra con ic han tren kinh nam ngang  kieu gi cung mat din ap toi ic day,ban lay kim choc vao nhung diem tes kt cac duong nguon ve day  mat duong nao cau duong day.minh da lam vai con roi

các bác cho em hỏi con samsung  s19c170b thì điểm câu 24v nằm ở chấm tròn nào ạ.

Mình ko nhớ nhưng có cách để dò ra.

Chuẩn bị 1 đồng hồ số (nếu đồng hồ kim thì đảo ngược que đo).

1. Để thang đo diode, qua đen chạm mass, que đỏ đo trở kháng từng chấm, chấm nào ko lên số thì ghi lại (chú ý que đo phải nhọn để xuyên qua được lớp sơn).

2. Bật cho màn chạy bình thường, đo điện áp những điểm đã ghi nhớ ở trên, 1 số điểm sẽ có điện áp -7,5V, còn lại 1 điểm điện áp sẽ dao động (nếu chạm tay vào que đo sẽ thay đổi rất rõ), đó  nhiều khả năng là chấm 24V

3. Lại chuyển sang thang diode, lúc đó que đỏ sẽ có khoảng 3V, chạm vào điểm nghi ngờ ở trên, nếu hình ảnh được cải thiện thì chính là điểm cần tìm,

các bác cho em hỏi con samsung  s19c170b thì điểm câu 24v nằm ở chấm tròn nào ạ.

Mình ko nhớ nhưng có cách để dò ra.

Chuẩn bị 1 đồng hồ số (nếu đồng hồ kim thì đảo ngược que đo).

1. Để thang đo diode, qua đen chạm mass, que đỏ đo trở kháng từng chấm, chấm nào ko lên số thì ghi lại (chú ý que đo phải nhọn để xuyên qua được lớp sơn).

2. Bật cho màn chạy bình thường, đo điện áp những điểm đã ghi nhớ ở trên, 1 số điểm sẽ có điện áp -7,5V, còn lại 1 điểm điện áp sẽ dao động (nếu chạm tay vào que đo sẽ thay đổi rất rõ), đó  nhiều khả năng là chấm 24V

3. Lại chuyển sang thang diode, lúc đó que đỏ sẽ có khoảng 3V, chạm vào điểm nghi ngờ ở trên, nếu hình ảnh được cải thiện thì chính là điểm cần tìm,

ai trả lời bằng tài khoản của em vậy ạ. thanks bác ạ!