n0ria

Help : Pin laptop báo ảo, hỏng mạch hay cell

Recommended Posts

Dear everybody !

Cục pin Lenovo T400 của em tự dưng lúc nào cũng báo 85% nhưng cứ rút adaptor ra là sập. Không rõ là hỏng mạch hay cell, đang dùng bình thường khoảng 1h.
Em tính bóc ra thay cell hoặc mạch. Em dư cục Pin Lenovo T61 còn tốt thấy chân kết nối với mạch giống hệt nhau liệu có thay toàn bộ sang được không ạ ? Em hỏi thêm là thay cell pin chỉ việc tháo ra lắp cell khác là được, hay như em xem một số nơi nói là cần nạp lại room pin.
Em xin cảm ơn

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác

Bác ơi, pin nào cũng phải reset vậy hả. Em tính bê nguyên ruột cục pin T61 còn ngon sang T400 liệu có được không. Thấy 2 chân tiếp xúc giống hệt nhau.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bác ơi, pin nào cũng phải reset vậy hả. Em tính bê nguyên ruột cục pin T61 còn ngon sang T400 liệu có được không. Thấy 2 chân tiếp xúc giống hệt nhau.

Pin bạn còn sử dụng khoảng 1h là cell sắp hư rồi nhé bạn. Khi đó mạch pin "khóa" dòng sạc, không cho sạc - xả pin, rút sạc tắt máy. T/h này có thể xử lý mạch là ok 100%. Tuy nhiên không đảm bảo lâu dài (vì cell sắp hư).

Bạn có thể "bê nguyên" pin T61 qua ok. Vì 2 model này dùng chung pin với nhau.

Còn nếu bạn thay cell (tách cell khỏi mạch) là phải xử lý chip flashrom lại.

Thân chào!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

chao bác Khang minh

pin của em rõ là còn dùng được trên tiếng rưỡi, vậy mà sau khi bị như này thì nó tèo. em dùng k sạc nên bị cạn pin sập nguồn, sau đó sạc thì chỉ lên 80% k vào nữa. tháng sau khóa lap k  nhận pin luôn.

vậy k bác có thể giúp em reset mạch cho máy nhận pin đc không ạ

em ở HN

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

mình sửa chữa, lắp đặt máy lạnh tại bình thạnh, sửa tủ lạnh tại bình thạnh, sửa tủ lạnh quận thủ đức , lắp đặt máy lạnh quận thủ đức - tại trung tâm cũng thường xuyên sửa dụng laptop mà Pin sao cứ 1 năm hoặc hơn 1 năm mà phải thay. Bann biết chỗ nào cung cấp pin tốt - giới thiệu mình cái nhé.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now