le xuan tien

anh em cho minh hoi .mình có con asus k55a ,chạy pin thì ok.nhung cắm sạc vào thì khởi động máy liên tuc.nhưng khi để nguội máy thi dùng ok

Recommended Posts

chạy sạc độc lập ngay từ đầu được không bạn, hay đang chạy pim cắm sạc thì reset lại. bạn đã thử sạc khác chưa 

chạy sạc độc lập ngay từ đầu cũng khởi động lại.mình đổi nhiều sạc rồi mà không đc.đang chạy cắm sạc vào cung reset lại.nhưng có lúc cắm sạc lai không reset.

Gửi bạn nào mới hỏi K55vd :

Dòng này không có sơ đồ nện phần đo đạc tìm pan khá khó khăn , với pan trên có thể thay tụ lọc nguồn 3V,5V ,

Gắn Adapter ,kiểm tra vị trí như mũi tên chỉ trong hình có áp hoặc áp không ổn định là sai , lúc này có thể nối điểm này với mass xem sao. nối tắt fet đầu vào từ adapter thử để loại trừ FET lỗi.

Vài ý cùng bạn , thử đi rồi tính tiếp ::

Cảm ơn đã quan tâm

Mình đo con chổ mũi tên thấy ko có áp, cũng đã thay 2 fet ở chỗ nguồn đầu vào rồi nhưng ko được

Chỉ mình tụ lọc nguồn 3v, 5v main này 

Cảm ơn đã quan tâm

Mình đo con chổ mũi tên thấy ko có áp, cũng đã thay 2 fet ở chỗ nguồn đầu vào rồi nhưng ko được

Chỉ mình tụ lọc nguồn 3v, 5v main này 

sửa laptop mà ko biết tụ nguồn 3v, 5v à????????????????????

Gửi bạn nào mới hỏi K55vd :

Dòng này không có sơ đồ nện phần đo đạc tìm pan khá khó khăn , với pan trên có thể thay tụ lọc nguồn 3V,5V ,

Gắn Adapter ,kiểm tra vị trí như mũi tên chỉ trong hình có áp hoặc áp không ổn định là sai , lúc này có thể nối điểm này với mass xem sao. nối tắt fet đầu vào từ adapter thử để loại trừ FET lỗi.

Vài ý cùng bạn , thử đi rồi tính tiếp ::

đã thử như anh thủy tình hình vẫn chưa cải thiện