tam360

màn samsung s19a100n cần giúp đỡ.

Recommended Posts

chào các bạn! mình vừa gặp con màn ss S19A100N bị nổ ic 600(ic nguồn của bo). minh đọc được hàng chữ trên cùng là D9329 và không biết cụ thể con đó bán ở đâu, hoặc có thể xử lý như thế nào, anh em ai đã làm qua hoặc có KN hướng dẫn giúp mình với. cảm ơn các bạn rất nhiều.

chào các bạn! mình vừa gặp con màn ss S19A100N bị nổ ic 600(ic nguồn của bo). minh đọc được hàng chữ trên cùng là D9329 và không biết cụ thể con đó bán ở đâu, hoặc có thể xử lý như thế nào, anh em ai đã làm qua hoặc có KN hướng dẫn giúp mình với. cảm ơn các bạn rất nhiều.

Độ bằng IC DM0565R không cần quan tâm đến iC nổ là gì.

<blockquote class='ipsBlockquote'data-author="tam360" data-cid="134474" data-time="1429001987"><p>

chào các bạn! mình vừa gặp con màn ss S19A100N bị nổ ic 600(ic nguồn của bo). minh đọc được hàng chữ trên cùng là D9329 và không biết cụ thể con đó bán ở đâu, hoặc có thể xử lý như thế nào, anh em ai đã làm qua hoặc có KN hướng dẫn giúp mình với. cảm ơn các bạn rất nhiều.</p></blockquote>

Hiện giờ bác Vinh hết hàng này rồi . Đây đặt bác ấy mua mosfet 9997 , IC D 9329  và cả bo SAM SUNG SA 100 mà đã được đâu ... ?

Mà không biết bác Vinh đang chơi ở đâu nữa cơ ... 

Gọi điện không bao giờ được gặp ... thế mới lạ...hì ..hì..

Thì ra con này chạy Adapter hả?

Có nhiều cách:

1. Mua bo đổi nguồn xuống 5V câu vào ngay chân cuộn dây trên bo tín hiệu.

2. Độ IC khác: LM2576T-5.0, LM2596T-5.0...

mình câu 3v3 vào ngay chân cuộn dây mà máy không chạy bạn ah. 9329 chỉ cấp nguồn 3v3 thôi hay là 5v nữa hả bạn? mình xem trên sơ đồ không thấy chân 5v?

mình câu 3v3 vào ngay chân cuộn dây mà máy không chạy bạn ah. 9329 chỉ cấp nguồn 3v3 thôi hay là 5v nữa hả bạn? mình xem trên sơ đồ không thấy chân 5v?

Sơ đồ nào?

Sao lại câu 3.3V? Rõ ràng ở #11 mình bảo câu 5V mà, sẽ có 1 con ổn áp từ 5V ra 3.3V và 1 con ổn áp ra 1.8V.

9329 la IC dao động điều khiển cấp nguồn, người ta thiết kế bao nhiêu thì nó cho xuất ra bấy nhiêu, ko nhất thiết là 3.3V hay 5V. Bo tín hiệu màn hình máy desktop thì chạy 5V nên mạch người ta thiết kế xuất ra 5V.