Sign in to follow this  
lqv77

Tài liệu Hướng dẫn chuyển Share Acer 5741 5742

Recommended Posts

Anh ơi có phải nạp bios ko?

Em chuyển xong màn sáng nhưng ko có hình.

Xem lại trở tín hiệu và r 1M tại thạch anh 25k. thay tụ chân thạch anh = C trắng xanh nhé!

Các R4.7k thay bằng 2.2k cho dễ tìm.

Bios ko phải nạp lại!

Xem lại trở tín hiệu và r 1M tại thạch anh 25k. thay tụ chân thạch anh = C trắng xanh nhé!

Các R4.7k thay bằng 2.2k cho dễ tìm.

Bios ko phải nạp lại!

Thanks!

Bộ thạch anh + tụ + trở bê nguyên xi từ con main xác (của Sony chưa ko phải Acer) nên chắc phải hoạt động rồi chứ (tụ trắng xanh thì ko biết kiếm đâu). Mà bực cái là cái đồng hồ có thể đo tần số thì đang đi BH, nếu ko thì biết ngay thạch anh đã có dao động chưa.

Thanks!

Bộ thạch anh + tụ + trở bê nguyên xi từ con main xác (của Sony chưa ko phải Acer) nên chắc phải hoạt động rồi chứ (tụ trắng xanh thì ko biết kiếm đâu). Mà bực cái là cái đồng hồ có thể đo tần số thì đang đi BH, nếu ko thì biết ngay thạch anh đã có dao động chưa.

Nối dây câu nguồn GFX = dây đồng to vào!

Nối dây câu nguồn GFX = dây đồng to vào!

Khách giục quá nên trả về nguyên bản, sau đó nó lại đồng ý để lại làm tiếp (phát bực!). Lần này có thời gian đo kỹ thì nguồn 1,8V tại cuộn dây có nhưng phải qua 1 con fet nữa mới cấp cho RAM của VGA, do chân G con fet ko đủ áp nên lỗi. Tại lúc mang máy đến khách cứ muốn làm nhanh nên ko để ý. Dù sao cũng thank bạn!

cái này em chưa hiểu co phải remove VGA rời không. nhờ các bác 

Thông thường chỉ cần làm mất nguồn của nó đi là được, nhưng nếu muốn tận dụng nguồn của nó thì phải remove đi, 1 số trường hợp làm mất nguồn rồi cũng ko được, buộc phải remove hoặc cắt hết mạch quan trọng đi (do nó có nhiều nguồn cấp vào).

em remove VGA rời thì giờ không bật được nguồn nữa. đo thi mất nguồn gfx tại chân PC169. nếu nối lại chân PJ5 và PJ6 thì lại chập. không biết sai ở chỗ nào

tài liệu của ban nghiack hoàn toàn chính xác. em đã làm ok rồi. lúc nãy quên đổi chỗ 2 con trở và remove pq98. cám ơn nghixck, anh vinh và anh trương thái nguyên rất nhiều