Sign in to follow this  
cuongctim

Chế TV Board V59 bị nhòe hình

Recommended Posts

Sai file nha:

Mua bo của mình thì dùng file:

Em mới nạp xong hình lên đẹp mượt, phím thì không hoạt động ROM trước thì phím hoạt động tốt nhưng nhèo hình. 

Em cám ơn anh V nhiều nhé!...   :) .

Thử nạp thêm file khác coi sao nhé. Mình chỉ test hình thôi. ít test phímm

A Vinh ơi, hôm nay em mang về cắm tv cho ông chú xem tv sài chảo vinasat sử dụng cổng AV1, em kết nối hình lên OK mượt mà không có âm thanh, em xem MP4 thì có âm thanh, AV1 thì không a hương dẫn em cách khắc phục nhé!. Em cám ơn anh nhiều nhé!

Về lấy đầu CD thử lại cái ngõ AV. Hoặc thử nạp file khác.

Dạ, Em kiểm tra lại do bị lỗi đầu interver 12v->220v làm nhiễu AC-QUY sài chung với V59 dẫn mất tiếng em đã mua acquy khác cắm riêng cho nó chạy Hình và Âm thanh OK. Em cám ơn A nhiều nhé!.

Bo mình chạy = 12V trực tiếp được mà. 

Dạ được anh chỉ tại bình ac-quy sài chung với bộ kích điện 12 lên 220v nếu dùng chung với board v59 có hình mất tiếng nên dùng khác acquy riêng thì hình tiếng ngon lành. em không hiểu sao lại như vậy a Vinh có gặp trường hợp như vậy chưa có cách nào sài chung 1 bình với bộ kích điện (sài cho bộ thu chảo VINASAT) không anh mà không bị mất tiếng anh hướng dẫn em cách khắc phục với. em cám ơn anh nhiều nhé!  :)  

Em mới nạp xong hình lên đẹp mượt, phím thì không hoạt động ROM trước thì phím hoạt động tốt nhưng nhèo hình. 

Em cám ơn anh V nhiều nhé!...   :) .

vào chỉnh lại marp lvds

bấm menu mã 1147