Sign in to follow this  
lqv77

Cách nạp lại firmware cho máy mp3

Recommended Posts

Do chưa có bài viết riêng nên tạm thời sưu tầm một số bài để dành tham khảo:

Bài gốc của "Thế giới vi tính"

http://www.pcworld.com.vn/pcworld/magazine...=5f5e5d5f595a56

Còn muốn biết S1mp3 là gì thì xem thêm link sau:

http://wiki.s1mp3.org/Identify_your_player_as_S1mp3

trước hết cho em cảm ơn anh về vụ cái usb lần trước.

em cũng muốn hỏi anh thêm một chút nữa. em đang có một cái máy mp3 loại tàu thôi. nó bị lỗi phần mềm cứ hiện đồng hồ cát mãi mà không chạy tiếp. bây giờ nó còn bị thêm bệnh cắm vào máy tính im lìm không có phản ứng gì. em nghĩ la nó bị hỏng thêm phần cứng nữa. em đang băn khoăn không biết nên giải quết thế nào nữa. máy của em sử dụng chíp ATJ2091N. anh co thể cho em hướng dẫn cách sửa được không ạ. em cảm ơn anh trước nhé.

anh ơi em sửa được phần cứng song rồi. bây giờ cắm vào thì máy tính nhận nhưng mà nó không hiểu là thiết bị gì.

tính tiếp sao đây vậy anh. em xem trong máy thì không thấy có thêm ổ nào cả. chỉ có ở trong divice manager là có báo có thêm thiết bị ngoài thôi.

anh tư vấn tiếp cho em nhé.

cảm ơn anh nhiều!

em cảm ơn anh. em dang cần tìm phần mềm Mp3 player Upgrade Tool. anh có thì post lên diễn đàn cho em và mọi người dùng với. em tìm mãi mà không được. mong anh giúp đỡ.

em muốn hỏi thêm anh một vấn đề nữa là. khi em cắm máy nghe nhạc vao máy tính có báo là phát hiện thêm phần cứng nữa nhưng mà không biết là thiết bị gì. em tìm drive cho nó nhưng không biết phải tìm drive ở đâu, như thế nào thì phù hợp để máy tính hiểu là máy nghe nhạc.

để chạy lại fiwear cho nó thì có phải làm cho máy tính hiểu thiết bị mới là máy nghe nhạc không ạ?

nếu tiện thì em muốn nhờ anh tìm giúp em fiwear cho máy nghe nhạc IPod(tàu). máy dùng chíp ATJ2091N. chíp nhớ dùng loại Hynix-HY27UF081G2M. em tìm mãi mà không thấy. anh có nhiều kinh nghiệm thì tìm giúp em với. em cảm ơn anh trước nhé.

chào anh vinh

em vừa được bạn giới thiệu ghé thăm trang của anh

may MP3 của em bị lỗi firmware mở lên được nhưng không đọc nhạc được em quyết cài lại firmware cho máy em dung một file .bin la firmware của các dòng MP3 trung quốc máy Mp3 của em hiệu MIMO sa 1G em cài giữa chừng thì bị báo la failed không cài được sau khi rút MP3 ra khỏi máy tihn thì máy MP3 khoi động liên tục tắt đi rui khởi động lại vào tới menu chọn hát nhạc thì tắt khởi động lại em muốn kết nối máy tinh để nạp firmware mới thì máy không còn nhận ra MP3 nữa nếu cách nào sửa lại firmware cho máy thì a giúp với hay sửa thành usb để em lưu trữ dữ liệu cung x được

cám ơn anh!