Recommended Posts

anh Nghĩa ơi giúp em với. em chạy firmware xong thì máy tím bị khởi đông lại luôn. rút ra đợi máy kd xong cắm vào cũng lại tắt luôn. nguyên nhân là em đã chọn RW là nhỏ nhất (25) bây giờ em phải làm gì để máy tính nó chạy bình thường mà còn chạy lại firmware hả anh? camt ơn anh trước!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
anh Nghĩa ơi giúp em với. em chạy firmware xong thì máy tím bị khởi đông lại luôn. rút ra đợi máy kd xong cắm vào cũng lại tắt luôn. nguyên nhân là em đã chọn RW là nhỏ nhất (25) bây giờ em phải làm gì để máy tính nó chạy bình thường mà còn chạy lại firmware hả anh? camt ơn anh trước!

Khởi động máy, remove chương trình, driver riêng.

Khởi động lại, cài chương trình và chạy lại.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Khởi động máy, remove chương trình, driver riêng.

Khởi động lại, cài chương trình và chạy lại.

em k cài chương trình gì cả. firmware chạy k cài. nhưng bây giờ cắm usb vào là máy tính nó khởi động lại mất k làm gì đc nữa. remove driver của usb cho nó k nhận đc usb nữa hả anh?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
em k cài chương trình gì cả. firmware chạy k cài. nhưng bây giờ cắm usb vào là máy tính nó khởi động lại mất k làm gì đc nữa. remove driver của usb cho nó k nhận đc usb nữa hả anh?

1. Kiểm tra để đảm bảo rằng UFD của bạn không bị chạm chập, chân cắm tiếp xúc chập chờn.

2. Remove các driver USB của win.

3. Đưa đĩa cài win vào để cài lại driver USB.

4. Cắm UFD vào, chạy lại chương trình fix.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

anh nghĩa ơi

em đang chạy firmware chưa xong thì máy bị tắt mà. UFD k sao đâu

update lại driver có ổn k anh?

nếu k cài driver thi có chạy firmware đc k, vì cứ cắm vào máy là máy bị tắt luôn k làm j đc

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
anh nghĩa ơi

em đang chạy firmware chưa xong thì máy bị tắt mà. UFD k sao đâu

update lại driver có ổn k anh?

nếu k cài driver thi có chạy firmware đc k, vì cứ cắm vào máy là máy bị tắt luôn k làm j đc

Thử fix firmware trên 1 máy khác xem. Rất có thể cổng USB trên máy (đang chạy dở thì tắt) đã có vấn đề về phần cứng.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

help me : Chipgenius : AP192EF

Device Name: +[J:]+USB Mass Storage Device(CION AP192 USB Device)

PnP Device ID: VID = 1845 PID = 0104

Serial Number: 5&&10EF021E&&0&&2

Revision: 1.01

Device Type: Standard USB device - USB2.0 High-Speed

Chip Vendor: Cion(??)

Chip Part-Number: AP192EF

Product Vendor: CION

Product Model: AP192

Tools on Web: http://bbs.mydigit.cn/read.php?tid=71371

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Minh họa cài đặt firmware cho UFD.

Trong ví dụ này tôi sử dụng UFD JOGR đời cũ, chạy IC giao tiếp AU6981 của hãng Alcor.

Khởi động phần mềm AlcorMP dành cho IC giao tiếp AU6980/6981 có dạng sau (hình 1)

1. Nhấn nút Setup để thiết lập thông số, màn hình đăng nhập sẽ hỏi password, nhấn OK để bỏ qua, chương trình sẽ xuất hiện màn hình Setup (hình 2).

2. Thẻ Flash type

Ô Flash : Bạn chọn tên IC tương ứng với chip EPP trên UFD của bạn (đây là tên chip nhớ được điều khiển bởi IC giao tiếp).

RW cycle time (thời gian của 1 chu kỳ ghi/đọc) : bạn chọn thời gian mong muốn, càng nhỏ thì UFD ghi/đọc càng nhanh. Tuy nhiên, nếu nhỏ hơn thời gian trễ của chip nhớ thì việc ghi/đọc sẽ bị lỗi.

Nếu bạn nào biết thì tra thông số của chip nhớ trên www.alldatasheet.com để biets RW cycle time của nó.

Nếu không biết có thể làm đi làm lại vài lần, thay đổi thời gian chu kỳ RW rồi ghi/dọc thử, không lỗi là OK.

3. Thẻ Mode (hình 3)

Bạn có thể điều chỉnh thông số tại Mode Set :

Common AP Disl : Dùng chung (ai dùng cái UFD này cũng được)

Fixed : Dùng cố định trên máy (đang xử lý nó)

ReadOnly Disk : Chỉ đọc/không ghi xóa.

Password disk : Đặt mật khẩu truy cập.

Auto run: Tự động chạy file trên nó.

CAP set : đặt dung lượng mong muốn. Cái này cho phép "làm giả" dung lượng. Các bạn biết nhưng ko nên làm.

Partition set : Thiết lập dung lượng cho phân vùng muốn khởi tạo, dĩ nhiên nên để 100%. Trừ khi bạn kiểm tra và biết UFD của mình bị lỗi ở phần cuối của bản đồ nhớ thì điều chỉnh dần dần (như kiểu cắt bad ổ cứng bằng PQ)

4. Thẻ Information :

Thiết lập các thông tin về nhà sản xuất. Nếu thích thì có thể điều tên của mình (không dấu)

Lưu ý : Các bạn chưa hiểu sâu thì để nguyên giá trị VID và PID (tôi sẽ nói về ván đề này sau )

5. Thẻ Bad block : Để Auto check. Khi đó phần mềm sẽ tự động khoanh vùng lỗi trên chip nhớ.

6. Thẻ S/N : Đặt serial number cho UFD đang xử lý.

Sau khi đã đặt xong, OK để quay ra màn hình chính (hình 1)

Nhấn nút LLF để bắt đầu format thấp, dung lượng càng lớn thì càng lâu.

Sau khi xong, rút UFD khỏi máy, cắm lại sẽ chạy luôn.

Lưu ý : Nếu phần mềm AlcorMP không nhận dạng được chip nhớ và dung lượng thì đã có hư hỏng (phần cứng) ở chip nhớ. Tôi sẽ nói về vấn đề này sau.

Bài này tôi mới chỉ giới thiệu lỗi do phần mềm. Chúc các bạn thành công.

Nếu có gì sai sót xin chỉ giúp.

Ai kiếm hộ tôi cái firmware của USB Transcend JF v30/2GB với. Nếu có hướng dẫn sửa thì càng tốt. Tôi đang cần gấp

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ai kiếm hộ tôi cái firmware của USB Transcend JF v30/2GB với. Nếu có hướng dẫn sửa thì càng tốt. Tôi đang cần gấp

UFD Transcend JF v30 nếu xịn thì chạy IC Alcor AU6982. Bạn down phần mềm của Alcor (đã up trong chuyên mục này) về chạy.

Nếu phần mềm ko nhận được UFD thì có nghĩa JF v30 của bạn là giả. Hãy down http://www.ziddu.com/download/4877425/Chip...sV3.01.rar.html về đọc tên IC giao tiếp và tìm phần mềm tương ứng (đã up của các hãng trong chuyên mục này) về chạy.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
em có cái Usb Adata bị lỗi frimware , IC giao tiếp MTX6208 , em thử down PM trên về xai ruj` nhưng đang chạy tới 49% thj` tự nhiên nó hiện "error while scaning flash " ruj` ko chạy nữa, vậy là chả sửa được , các bạn bít nó làm sao thj` giúo mình với! :unsure:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

em có cái Usb Adata bị lỗi frimware , IC giao tiếp MTX6208 , em thử down PM trên về xai ruj` nhưng đang chạy tới 49% thj` tự nhiên nó hiện "error while scaning flash " ruj` ko chạy nữa, vậy là chả sửa được , các bạn bít nó làm sao thj` giúo mình với!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
em có cái Usb Adata bị lỗi frimware , IC giao tiếp MTX6208 , em thử down PM trên về xai ruj` nhưng đang chạy tới 49% thj` tự nhiên nó hiện "error while scaning flash " ruj` ko chạy nữa, vậy là chả sửa được , các bạn bít nó làm sao thj` giúo mình với!

Như vậy là chip flash đã bị lỗi.

Có thể dùng tạm bằng cách bỏ chọn ở Auto bad block (không kiểm tra lỗi trong khi LLF)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

khi nó chạy đến phần "tạo ra file hệ thống " dc 1 lúc ruj` no lại báo lỗi một dòng chữ đỏ lòm ,loàng ngoàng nhìn chả hiều gì hết, rụ` ko chạy nữa, thế là sao hả anh

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Anh ơi cho em làm phiền cái này nữa nha ! em vào ổ đĩa USb nó hiện thông báo "làm ơn chèn 1 đĩa vào ổ đĩa" cái đó nghĩa là sao hả anh :(

em cám ơn nhiều nhiều nhiều nhiều nhiều nhiều

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

lai nó nữa rồi : vậy nhân tiện anh giúp em luôn kon này đi cũng 1 cái USB , ic giao tiếp là : Phison UT0837 , anh có phần mềm nạp firmware của nó ko cho em với !, phiền anh chúc nữa nha :P

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lai nó nữa rồi : vậy nhân tiện anh giúp em luôn kon này đi cũng 1 cái USB , ic giao tiếp là : Phison UT0837 , anh có phần mềm nạp firmware của nó ko cho em với !, phiền anh chúc nữa nha :P

Down Phison đã up trong mục này, chạy cái UT8

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
cám ơn nhiều nha ! tại sao không cho link down luôn nhờ, làm đi kiến gãy cổ ! offline thuj

May mà diễn đàn này ko có nhiều người lười như bạn, chứ không thì support phát ốm.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Device Name: +[G:]+USB Mass Storage Device(Generic Flash Disk 2.0 USB Device)

PnP Device ID: VID = 2001 PID = 2008

Serial Number: 5&&6F88FE0&&0&&1

Revision: 2.20

Device Type: Standard USB device - USB2.0 High-Speed

Chip Vendor: micov

Chip Part-Number: MXT8208

Product Vendor: (N/A)

Product Model: (N/A)

Tools on Web: http://bbs.mydigit.cn/read.php?tid=43220

Thông tin USB của mình như vảy ,mong Anh Nghĩa tìm giúp PM cần thiết,cám on

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now