lqv77

Các bài viết về Bộ nguồn ATX

Recommended Posts

Em có bộ nguồn Arrow 420W hư. Đo dây tím có 5V, dây xanh lá có 4,95V nhưng kích nguồn quạt không quay. Đã làm như hướng dẫn thay 2 đèn công suất từ nguồn tốt vào, đo chân 12 và 14 của IC 494 vẫn có áp, thay IC 494, 339 nhưng vẫn không được, mong anh vinh hướng dẫn giùm

Em có bộ nguồn Arrow 420W hư. Đo dây tím có 5V, dây xanh lá có 4,95V nhưng kích nguồn quạt không quay. Đã làm như hướng dẫn thay 2 đèn công suất từ nguồn tốt vào, đo chân 12 và 14 của IC 494 vẫn có áp, thay IC 494, 339 nhưng vẫn không được, mong anh vinh hướng dẫn giùm

1. Nếu kích bằng jack Power trên main mà ko chạy thì hãy k.tra main.

2. Nếu kích trực tiếp bằng dây PS.ON (dây green) xuống mass mà ko chạy thì kiểm tra mạch từ dây green đến chân 4 IC dao động 494, có thể do đứt transistor C828 (C945) hoặc tương đương của mạch Power On.

Chào mọi người, cho tui hỏi là: màn hình tui chạy nguồn ngoài 12v-3A, nó hỏng rùi, giờ tui có thể lấy luôn  nguồn ATX trong máy để chạy được không, nếu được thì làm thế nào, mong được hướng dẫn cụ thể.

Rất mong có câu trả lời. Xin chân thành cảm ơn!

Chào mọi người, cho tui hỏi là: màn hình tui chạy nguồn ngoài 12v-3A, nó hỏng rùi, giờ tui có thể lấy luôn  nguồn ATX trong máy để chạy được không, nếu được thì làm thế nào, mong được hướng dẫn cụ thể.

Rất mong có câu trả lời. Xin chân thành cảm ơn!

Không biết anh ưu tiên để thay vào sử dụng (1), hay ưu tiên hỏi về kỹ thuật (2).

(2) e ko biết, còn (1) thì cục đó có vài chục ngàn, ra Nhật Tảo mua về thay a ạ :)