lqv77

Máy cấp nguồn PS-305D - Bảo hành chính hãng 12 tháng

Recommended Posts

LWDQGS@DC POWER SUPPLY PS-305D

Thông số kỹ thuật:

Model no: PS-305D

Input: 100V/220V AC ± 10% 50Hz/60Hz

Output: 0..30V DC - 5A

N.W: 5Kg

G.W: 5.5Kg

MEAS: 37x18x21cm

Hong-Kong-Longwei-adjustable-power-suppl

Giá bán: 1.250.000 VND (Update ngày 17/8/2016)

Tặng bộ đầu cấp nguồn loại tốt.

Bảo hành 12 tháng. <-- Có linh kiện thay thế sau khi hết bảo hành,

Giao hàng miễn phí khu vực lân cận Quận 5, Quận 8 - Tp. HCM, các chành xe khu vực trung tâm (Xa hơn tính thêm tiền xăng)

Phí gửi chuyển phát nhanh (bưu điện, EMS...) là 150.000vnd (Hơi nặng 5.5kg)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác

Cái này quảng cáo là 0V~30V, 5A sửa laptop mà ko có thì bó tay.

Hom truoc mua 1 cái, nhưng đồ dổm hỏng mất, anh có sẵn hàng này ko? cho em cái giá. Bh luôn, Thân chào anh

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
fix giá: 1100k

Anh V hoặc ai đã từng dùng thiết bị này, hướng dẫn sơ bộ cho AE biết được ko? Em chưa dùng nên chưa hình dung được nó quan trọng như thế nào trong khi sửa laptop. Khi đó mới mâ được chứ. Tks A Vinh đã giới thiệu đồ nghề, rất mong nhận được hồi âm.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Anh V hoặc ai đã từng dùng thiết bị này, hướng dẫn sơ bộ cho AE biết được ko? Em chưa dùng nên chưa hình dung được nó quan trọng như thế nào trong khi sửa laptop. Khi đó mới mâ được chứ. Tks A Vinh đã giới thiệu đồ nghề, rất mong nhận được hồi âm.

Ví dụ nhé: máy chạy bình thường sẽ tiêu hao: 1.5A --> 2.5A hoặc cao hơn tùy.

Nếu chỉ ~1.0A là chưa chạy.

Nếu chưa cắm RAM hoặc RAM lỗi sẽ ~ 0.5A --> 0.8A tùy máy

Nếu chỉ 0.25 --> 0.4A rỏ ràng chưa chạy

Đại loại là máy cấp nguồn đo đượng dòng tiêu hao --> mình sẽ "phán đoán" máy chạy đến đâu rồi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ví dụ nhé: máy chạy bình thường sẽ tiêu hao: 1.5A --> 2.5A hoặc cao hơn tùy.

Nếu chỉ ~1.0A là chưa chạy.

Nếu chưa cắm RAM hoặc RAM lỗi sẽ ~ 0.5A --> 0.8A tùy máy

Nếu chỉ 0.25 --> 0.4A rỏ ràng chưa chạy

Đại loại là máy cấp nguồn đo đượng dòng tiêu hao --> mình sẽ "phán đoán" máy chạy đến đâu rồi.

Cái này anh V nói theo kinh nghiệm hay là có sách vở hả anh V? Khi mình gắn nguồn vào laptop là mình bật nút nguồn lên hay là để y như vậy là biết tiêu thụ hả anh Vinh? Ý em hỏi vậy là bởi anh Vinh nói phán đoán máy chạy đến đâu? Hay dòng điện chạy tới đâu? Anh nói rõ hơn 1 chút, cảm ơn anh V nhiều. Hy vọng kiếm tiền đầu tư thêm 1 cái.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Bạn vẫn chưa hình dung:

Mỗi thiết bị trên main như: CPU, RAM, HDD, VGA, chipset... khi chạy đều sẽ tiêu tốn 1 phần điện năng. Lượng điện năng đó được thể hiện bằng "cường độ dòng điện" chạy qua toàn bộ hệ thống.

Dĩ nhiên là phải bật máy và theo dõi "cường độ dòng điện".

Và dĩ nhiên tùy theo máy, tương ứng sẽ có mứa cường độ dòng điện khác nhau.

Nhưng cùng 1 máy: nếu máy ko gắn HDD thì "dòng" sẽ khác, không gắng Panel "dòng sẽ khác", không gắng PIN "dòng sẽ khác"...

Nếu bạn dùng nhiều sẽ rút ra 1 kinh nghiệm là "trung bình" nếu "ăn dòng" cở "bao nhiêu" thì máy đã "chạy" đến đâu. <-- Cái này phụ thuộc rất nhiều vào kinh nghiệm.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bạn vẫn chưa hình dung:

Mỗi thiết bị trên main như: CPU, RAM, HDD, VGA, chipset... khi chạy đều sẽ tiêu tốn 1 phần điện năng. Lượng điện năng đó được thể hiện bằng "cường độ dòng điện" chạy qua toàn bộ hệ thống.

Dĩ nhiên là phải bật máy và theo dõi "cường độ dòng điện".

Và dĩ nhiên tùy theo máy, tương ứng sẽ có mứa cường độ dòng điện khác nhau.

Nhưng cùng 1 máy: nếu máy ko gắn HDD thì "dòng" sẽ khác, không gắng Panel "dòng sẽ khác", không gắng PIN "dòng sẽ khác"...

Nếu bạn dùng nhiều sẽ rút ra 1 kinh nghiệm là "trung bình" nếu "ăn dòng" cở "bao nhiêu" thì máy đã "chạy" đến đâu. <-- Cái này phụ thuộc rất nhiều vào kinh nghiệm.

Ok, A Vinh đến đây em hiểu rồi, đúng là đồ nghề chuyên dụng. A Vinh có thể nói thêm kinh nghiệm cho anh em học hỏi được ko? Ví dụ như đường đi của dòng điện. Chạy đến đâu, dòng điện bao nhiêu là chip nam, Chip bắc, Ram, HDD... chưa chạy. Thôi cái này tùy anh V hỗ trợ, ko ép nhé. Kéo anh V lại báo thằng nay xoi mó. Tks a V nhiều

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

máy PS305 này giá có thay đổi không a,mấy cái đầu a show là sử dụng cho máy PS305 phải k a.

Bây giờ e đang cần sử dụng, a fix giá dùm e nhé.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Em cần 1 bộ nguồn chỉnh áp được từ 0-30VDC - 3-5A để vọc chơi linh tinh chứ không phải sửa laptop, bác có loại này không? Cho em cái giá với.

Cám ơn bác.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Em cần 1 bộ nguồn chỉnh áp được từ 0-30VDC - 3-5A để vọc chơi linh tinh chứ không phải sửa laptop, bác có loại này không? Cho em cái giá với.

Cám ơn bác.

Thì cái này chỉnh áp 0-30V dòng tối đa 5A đầy đủ theo yêu cầu "vọc chơi" của bạn rồi đó.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Anh Vinh ơi , em cũng mới sắm được cái máy đo dòng này, nên nhờ anh V chia sẽ thêm kinh nghiệm sử dụng máy cho tui em biết với.

Chân thành cảm ơn anh.

Qua box support hỏi dùm nhé.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now