Sign in to follow this  
Thanh Tuấn

Gigabyte 845 hiện code D3FF

Recommended Posts

mình có một mainboard GB bị phồng 3 tụ 3300MF đã thay tụ này nhưng khi thay xong chỉ lên được một lần sau đó reset lại thì báo lỗi D3FF mình dùng card tét PT090C của a Vinh

thanks các bạn nhiều.

mình có một mainboard GB bị phồng 3 tụ 3300MF đã thay tụ này nhưng khi thay xong chỉ lên được một lần sau đó reset lại thì báo lỗi D3FF mình dùng card tét PT090C của a Vinh

thanks các bạn nhiều.

Em có thay ngược tụ không ? D3 là nguồn Ram đó em . Kiểm Tra lại Bios cạo sạch chân Bios rồi gắn vào. Chúc em thành công

Tụ thì không bị ngược được vì tr6n main ghi rõ cưc âm dương và em cũng đã làm điện tử 9 năm rồi nên k thể thay ngược tụ được, còn bios thì chân hàn chứ không phải cắm đế, nguồn ram em đi đã đúng rồi ở các chân 7 và 143, 54 184 đều có 2v5 các đèn nguồn đủ hết khi bôt thì cadr test đã báo từ C0... đến D3ff thì dùng lại đã thay thử ram cũng vẫn vậy. thanks các bác nhìu.

Thay Cpu khác xem thế nào ! Ổn cả thì chỉ còn chíp bắc và bios thôi !

vấn đề post ở đây là ko phai do cpu hay ram, vì đã test o main khác rồi, vấn đề là do mainboard thôi, ko gắn ram thì kêu bipbip còn gắn vào thì card test báo tới d3ff thì đứng main ko lên hình, đã kiểm tra nguồn ram và bus ram ok, cũng đã thử thay fet nguồn ram lun vẫn bị, mong AE vào giúp

Sao không ai thử hấp chip bắc xem, nếu các bạn đã thử đo nguồn đã có phần còn lại là ở chip rất cao, mình sửa nhiều main rồi nhưng phần lớn đo nguồn đã đầy đủ các bạn sao hông thử hấp chip lại xem sao, trường hợp của bạn thử hấp chip bắc xem nhé, chúc bạn thành công.