Sign in to follow this  
thanhancu

main ASROCK P4i45GV

Recommended Posts

Cho em hỏi,em đã gặp nhiều main ASROCK P4i45GV không đọc BIOS,em cũng đã chép bios rồi,con về chip nam,bắc em chưa có thiết bị để đụng tới nó,vậy anh cho em hỏi ngoài 2 con đó còn những nguyên nhân nào nừa ha anh,vì những gì em có thễ làm em cũng đã làm hết rồi.cam on anh nhieu.

Ý bạn là đèn BIOS ko sáng ???

Muốn đèn BIOS sáng thì CPU phải chạy trước, còn CPU chưa chạy bạn có nạp BIOS 100 lần cũng ko chạy.

Ý bạn là đèn BIOS ko sáng ???

Muốn đèn BIOS sáng thì CPU phải chạy trước, còn CPU chưa chạy bạn có nạp BIOS 100 lần cũng ko chạy.

em thấy CPU đã nóng và đèn reset cũng đã sáng lên rồi tắt như vậy là CPU đã chạy rồi phải không anh VINH.em đã gặp bệnh này nhiều rồi nhưng em chưa làm thành công cái nào hết,rất mong anh VINH giúp em,hướng dẩn em cách tìm ra pan nhe a VINH.

em thấy CPU đã nóng và đèn reset cũng đã sáng lên rồi tắt như vậy là CPU đã chạy rồi phải không anh VINH.em đã gặp bệnh này nhiều rồi nhưng em chưa làm thành công cái nào hết,rất mong anh VINH giúp em,hướng dẩn em cách tìm ra pan nhe a VINH.

nhiều khi phải kiểm tra các linh kiện từ chíp bắc nối tới khu vực bios -- tuy là học thì nói là hỏng a hoặc b

nhưng thực ra là phải kiểm tra linh kiện nối từ a tới b --nhưng cách kiểm tra thì mình không biết :lol: