Sign in to follow this  
haianhprinter

Canon 1210 Lai IC nguồn 1100

Recommended Posts

em có con 1210 chết IC nguồn hiện tại chưa mua được ngay vi Thanh Hóa ko có mấy ae bán cả.e muốn chế con 1100 sang bác nào biết chỉ em với.

không thể và không bao giờ làm được theo yêu cầu mà bạn đưa ra

1210 dùng con str-z2062

1100 dùng con str-z2756

hai con này cắm trên mạch thì vừa nhau nhưng nếu bạn cắm điện ,bật nguồn là phải gọi ngay 114 đấy

Nếu không mua được IC thì lai mạch nguồn bằng bo nguồn đa năng của nhà bác HỒ CẨM ĐÀO chế tạo, có 50k thôi và chỉ 3 mối hàn là chạy ngay

IC 1210 120k

ic 2900 70k

ic 1120 120

anh em có thể đặt hàng . chưa kểphí vận chuyển

2900 không dùng IC bạn ơi, nguồn 2900 dùng đèn trường Kxxxx thôi, giá 10k/con tại chợ giời Hànội

2900 không dùng IC bạn ơi, nguồn 2900 dùng đèn trường Kxxxx thôi, giá 10k/con tại chợ giời Hànội

ng ban ma ko biet thi nguoi mua củng tèo àh.IC 1100 ma bằng giá IC 1200 ha bac.em đóng vào ko thấy lên nguồn nhưng ko nổ bác àh.có điều ngồi dò mạch thì em thay cơ bản một số giông nhau.kể cả đừong hồi tiếp báo về.Mà cai bo đa năng của bác hay thế.làm sao để mau duoc nhỉ.chỉ co 50k thì quá rẽ cắm vào chạy ngon lành luôn đở mất công còn rẽ hơn thay ca IC nưa

ng ban ma ko biet thi nguoi mua củng tèo àh.IC 1100 ma bằng giá IC 1200 ha bac.em đóng vào ko thấy lên nguồn nhưng ko nổ bác àh.có điều ngồi dò mạch thì em thay cơ bản một số giông nhau.kể cả đừong hồi tiếp báo về.Mà cai bo đa năng của bác hay thế.làm sao để mau duoc nhỉ.chỉ co 50k thì quá rẽ cắm vào chạy ngon lành luôn đở mất công còn rẽ hơn thay ca IC nưa

Bo nguồn đa năng của Tàu bán rất nhiều ở chợ giời HN, giá chính xác chỉ 45k thôi

Tuy chỉ nhỏ bằng bao diêm thôi nhưng công suất khá lớn, có hướng dẫn cách lắp luôn

Dùng cho TV,Crt rất tốt.Mình đã lắp cho hai máy in thấy chạy rất ổn định

Bo nguồn đa năng của Tàu bán rất nhiều ở chợ giời HN, giá chính xác chỉ 45k thôi

Tuy chỉ nhỏ bằng bao diêm thôi nhưng công suất khá lớn, có hướng dẫn cách lắp luôn

Dùng cho TV,Crt rất tốt.Mình đã lắp cho hai máy in thấy chạy rất ổn định

Cái này độ cho cả máy in ạ, Em làm mấy con toàn phải mua IC vừa max vừa phải mất công xuống HN... Mới vô nghề nên chưa va chạm nhều. Bác độ rùi thì up sơ đồ hay hình ảnh gì đó cho anh em học tập Thank.

Nguồn đa năng có 2 loại 3 dây và 5 dây. Nguồn 3 dây chạy tốt, ổn định và nhanh nữa. Cứ cấy tạm sau kiếm đc IC Zin thì thay vào là OK

Sò to: 58 ngàn mua tại Lào Cai

Sò bé hơn chút: 40 ngàn mua tại Lào Cai

Cách đấu: Dây đen nối MASS, Dây đỏ nổi tại chân (C đèn thường, D đèn trường...), xanh nối chân 4 opto

cấy như thế nào với canon 1210. hay canon dung ic nguồn str? vì không thấy áp 300v chạy vào cuộn dây khi con ic nguồn này chết. còn câu dây em chưa biết câu thế nào. Bác Phương rảnh có thể chỉ giáo được không?

ko lên cấy nhé vì khi không tải nguồn sẽ dâng rất cao. cái đó chỉ dành cho CRT. vì CRT có ic ổn áp cho các ic điều khiển. còn máy in và lcd nguồn máy tính thì ko nên nhé. tôi làm nghề CRT từ 2002 đến giờ quay sang LCD và pc-laptop. bài này quá cũ nh t nói để đừng độ nhé.