Recommended Posts

Mình cũng vậy đã nhổ con 93C66 rồi mà máy vẫn không chạy. Máy khởi động bình thường, in test trực tiếp ra rất đẹp. Nhưng đèn đỏ ở trên sáng hoài mặc dù đã cho giấy vào. Vậy là tại sao ta? Có anh em nao biết không giúp tôi với.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Lúc đầu mình nối chân 1 và chân 4 IC93C66, khởi động máy lên thì vẫn báo đèn đỏ. In test trực tiếp ở máy thì vẫn bình thường, số trang in đã trở về 0. Giờ đã làm được rồi. nếu bạn vẫn còn bị lỗi báo đỏ đèn thì cho minh xin cái mail của bạn. mình gởi thêm tool fix cho bạn thử.Tại mình không biết post lên đây bằng cách nào cả. nên chỉ có thể gửi qua mail cho bạn test thử.

Tôi cũng đang bi trường hợp vậy. Đấu chân 1 với chân 4 rồi in test thi bình thường nhưng vẫn báo đèn đỏ như chư cho giấy. Bác khoa,911hue có cách gì giúp tôi với. Mail trungtamtinhoccvn@yahoo.com

Cảm ơn bác trước!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lúc đầu mình nối chân 1 và chân 4 IC93C66, khởi động máy lên thì vẫn báo đèn đỏ. In test trực tiếp ở máy thì vẫn bình thường, số trang in đã trở về 0. Giờ đã làm được rồi. nếu bạn vẫn còn bị lỗi báo đỏ đèn thì cho minh xin cái mail của bạn. mình gởi thêm tool fix cho bạn thử.Tại mình không biết post lên đây bằng cách nào cả. nên chỉ có thể gửi qua mail cho bạn test thử.

Bác có thể gửi cho em được không. Email: giadao@live.com.

(Em làm IT cho 1 cty nhà nước nên không thể bê máy ra ngoài làm được.)

Em cám ơn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chào bạn. Mình có cái máy SamSung ML1640. Mình cũng bị tương tự như vậy. Đã nối chân 1-4 với nhau, dùng một thời gian bây giwof bị lại. Máy chỉ báo đèn đỏ thôi. In không được. Mình đã nhả chân 1-4 ra, máy khởi động vẫn lên nhưng in không được. Bạn có Tools của loại này không share cho mình với. FW của máy mình là: SSung V1.01.00.75

Thanks!

Mail: quangtrungvlqt@gmail.com

Yahoo: trungliet_168

Mobile: 0915012111

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chỉ up được các version thấp thôi còn các ver mới thì chết formater ngay đấy.

bác cho em hỏi sửa formater thế nào khi up ver cao hơn không ạh?em đang bị một con như vậy?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
bác cho em hỏi sửa formater thế nào khi up ver cao hơn không ạh?em đang bị một con như vậy?

Không Up được mà phải Down về Ver....... thấp hơn

Chạy Ver......60 rồi nối chân sẽ vĩnh viễn

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

nghĩa là sao. dùng cao úp cho thấp được mà. mà dùng thấp hạ cao vẫn được mà

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Biết là cách cuối cùng là nạp lại chíp khác nhưng bộ nào có thể đọc code và nạp lại được. Cách cắm nạp ra làm sao anh em biết chỉ thêm tý nữa

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Biết là cách cuối cùng là nạp lại chíp khác nhưng bộ nào có thể đọc code và nạp lại được. Cách cắm nạp ra làm sao anh em biết chỉ thêm tý nữa

dùng một số bộ nạp room của anh em làm lap dùng bình thường. khi mua có hướng dẫn trước khi dùng giá bộ dùng dc tầm 1t5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Hết con ML1640 Nay gặp thêm con 2850D ai có biết địa chỉ bán chíp Reset cho con 2850D pm anh em kiếm cháo coi. Tui đi Sài gòn mà không biết địa chỉ đành bỏ về không. Chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
có con ss ml 1640 v1.01.00.84

sao ko thấy phiên bản nào để reset nó nhỉ ,hay là dùng ve thấp hơn để reset nó?

xin các bác cho chút kinh nghiệm với

Tại hạ chuyên làm bằng cách tháo con 93C66 ra rồi cho vào máy nạp read một phát được 1 file BIN 4Kb. Dùng phần mềm chuyên cắt nối file Spliter & Joiner cắt nó ra làm 4 phần, lấy phần đầu 1Kb chép lại vào con 93C66 là reset vình viễn luôn. Ưu điểm ko bao giờ hư formater. Khuyết điểm mất thời gian.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Cảm ơn Luon nhiều.cách này hay đấy .nhưng khó khăn với mình mới vô nghề chưa sắm đủ tool,bộ nạp rom cũng 6M chả đùa!

Máy in chỉ cần PCB-50 được rồi giá mới keng là 950k, hình như có đứa đang bán cái PCB-50 Pro trong diễn đàn kìa.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Xin chào bạn Khoa, mình đang rất cần phần mềm reset Samsung 1640

Mail của mình: thangclo2011@gmail.com

Thank you!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

[chíp này nhớ ko nhầm dùng chung với 1666. phần mền chưa có có thấy một số nơi dao bán chưa thử

quote name=quoctoan353' date='Dec 1 2011, 12:18 PM' post='58335]

co ai biet cach reset samsung 1670 va 1671 ko. post len cho a em voi. biet cho nao ban chip muc loai nay gia re chi giup. thanks moi nguoi truoc.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now