Thanh Dat

Xerox 3110 bị lỗi !

Recommended Posts

Chào các anh em trong 4rum !!

Mình mới nhận con xerox 3110 bị tình trạng ban đầu là có nguồn nhưng không khởi động. Làm cả buổi xong thì khởi động ok, nhưng test trên máy tính thì in được vài tờ rồi hết in được luôn.

Giờ mỗi lần nhận lệnh in là khởi động, nhưng không đá giấy và chớp 3 đèn. Test trên máy cũng bị vậy !!

Máy này không có đồ test nên bí lù rồi ! không biết là hư phần nào, cách xử lý ...vv. Rất mong anh em chỉ giáo giúp !! Chân thành cảm ơn !!!

Chào các anh em trong 4rum !!

Mình mới nhận con xerox 3110 bị tình trạng ban đầu là có nguồn nhưng không khởi động. Làm cả buổi xong thì khởi động ok, nhưng test trên máy tính thì in được vài tờ rồi hết in được luôn.

Giờ mỗi lần nhận lệnh in là khởi động, nhưng không đá giấy và chớp 3 đèn. Test trên máy cũng bị vậy !!

Máy này không có đồ test nên bí lù rồi ! không biết là hư phần nào, cách xử lý ...vv. Rất mong anh em chỉ giáo giúp !! Chân thành cảm ơn !!!

Kiểm tra rơ le đá giấy đi. Không đá giấy được nên báo lỗi đó.

Thường thì bị lỏng chân các linh kiện xung quanh các socket cắm dây quạt, motor và rơ le đó.

Chúc thành công !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Em cũng đang có một con 3110 nhưng cứ báo lỗi đèn đỏ và đèn vàng. em đã đổ mực mới, thay hộp mực khác rồi mà vẫn bị, Rất mong anh em chỉ giúp cách sử lý !! Chân thành cảm ơn !!!