Sign in to follow this  
thanh nen lai

phần mềm sửa chữa ổ cứng

Recommended Posts

Các bạn cho mình hỏi về phần mềm Partition Magic : Khi chạy trên nền Dos có báo lỗi nhưng lệnh 'fix' ẩn nên ko sửa lỗi được ( dùng đĩa Hiren's Boot 9.1 ). Vậy phải chăng do mình đang dùng phần mềm chưa mua bản quyền ? Làm sao để có được phần mềm có bản quyền ? Mong các bác sớm chỉ giáo. Thanks . :P

Các bạn cho mình hỏi về phần mềm Partition Magic : Khi chạy trên nền Dos có báo lỗi nhưng lệnh 'fix' ẩn nên ko sửa lỗi được ( dùng đĩa Hiren's Boot 9.1 ). Vậy phải chăng do mình đang dùng phần mềm chưa mua bản quyền ? Làm sao để có được phần mềm có bản quyền ? Mong các bác sớm chỉ giáo. Thanks . :P

Các ổ cứng dung lượng lớn không dùng PQmagic được.

Dùng đĩa boot mới (15.) có các công cụ cho HDD đấy.

Tại sao ban không dùng công cụ trong Hard Disk Tools hirenboot. Có tất cả các công cụ cần thiết trong đó, tốt hết là HDD loại nào thì sử dụng công cụ loại đó là tốt nhất.

Tại sao ban không dùng công cụ trong Hard Disk Tools hirenboot. Có tất cả các công cụ cần thiết trong đó, tốt hết là HDD loại nào thì sử dụng công cụ loại đó là tốt nhất.

Thks bạn. Mình đã dùng nhiều các phần mềm theo loại đĩa như bạn nói nhưng chúng chỉ thực hiện các loại tests thông thường mà kgông hề fix lỗi nào cả, ngoài ra test quét bề mặt đĩa thì mất rất nhiều t. gian. ;)

Thks bạn. Mình đã dùng nhiều các phần mềm theo loại đĩa như bạn nói nhưng chúng chỉ thực hiện các loại tests thông thường mà kgông hề fix lỗi nào cả, ngoài ra test quét bề mặt đĩa thì mất rất nhiều t. gian. ;)

khi đĩa đã bắt đầu lổi thì có sữa bad xong xài vẩn không tốt, mà sữa hoài cũng không tốt. Vì vậy, bạn chỉ cần cho quét để phát hiện bad ở khu vực nào thì cắt bỏ khu vực đó lun là tốt nhất, tự cắt = tay. thao tác này mà không bit thì minh cũng hơi khó chỉ bạn cách khắc phụ

Nếu ở ngoài Miền Bắc thì kiếm đĩa boot LHT trong đó có phần Tool Doctor HDD. Như bạn nói Partition Magic phần này chỉ là Thủ Thuật phân chia vùng ổ mà thôi . Nếu erro một tí là không vào HDD được thế nhé