Recommended Posts

Em chào các anh kỹ thuật

Em đang là sinh viên, học về lập trình thui, nhưng có thích mày mò điện tử.

Các anh có thể cho em hỏi 1 vấn đề này được không ạ :

Em đang dùng máy hp 6910p, pin nó bị chai chỉ được 30p à

Cậu bạn em mất máy asus, còn quả pin để lại cho em

Em tính mod cell từ pin của bạn thay cho cell pin em, nhưng lại không có tool để reset rom pin.

Liệu em lấy luôn mạch quản lý của pin asus, mod vào chân tiếp xúc pin hp của em. Như vậy thì có được không ạ?

Mong các anh kỹ thuật giúp đỡ ạ :)

Chào bạn!

Cảm ơn bạn đã quan tâm đến "điện tử"!

Nếu chỉ "mod cell"  (như từ ngữ bạn dùng!) thì được! Tất nhiên là cell phải còn ok. Vì hầu như pin laptop (li-ion) thì dùng chung cell với nhau.

Riêng nếu mod cả mạch lẫn cell thì không được!. Bởi mạch Asus (9 pins - chân chẳng hạn) và mạch HP có thể rất khác nhau (8 pins - chân). Và thứ tự chân (-, +, C, D,... ) cũng khác nhau!

Tóm lại bạn không thể tự "mod pin" trong trường hợp này (cho dù bạn có tool để reset!!!)!

Em cảm ơn anh nhiều ạ

Anh ơi cho em hỏi. Em xem trên youtube có dung dịch gì đó, nó nhỏ vào lá nhôm hay cực pin, là có thể cho thiếc hàn vào 1 cách bình thường

Anh có biết loại dung dịch này là gì không ạ?

Chào các anh. các anh cho em hỏi vấn đề này.

Em mua laptop Lenovo g480 được mới 2 tuần nay thôi. Laptop lúc mới mua chưa có hệ điều hành, khi mua thì cửa hàng cài cho em win 7 ultimate. xài được khoản hơn 1 tuần thi máy chỉ nạp được 60%, em tháo pin ra gắn vào thì nạp được 100% nhưng pin lúc này chỉ còn xài đc 1h30 (lúc mới mua về xài đc 3h). Lúc này ở biểu tượng cục pin của máy có dấu gạch chéo màu đỏ. Đến giờ này thì pin chỉ cầm đc 40-50 phút.Em tìm hiểu trên mạng thấy lỗi này do xài win 7 mà ra. em cũng ko biết sao? nhưng cũng có nhiều người xài win 7 mà không bị gì. Em chuẩn bị đi bảo hành pin. nhưng em không biết sau này về xài có bị hư pin tiếp hay không nữa. các anh cho em hỏi, pin này bị hư có phải là do xài win 7 không.

Chào bạn sirum!

Để nhận biết pin tự lỗi hay do win 7 thì trước hết bạn kiểm tra pin. Tuy nhiên sẽ khó khăn với bạn vì bạn k có thiết bị chuyên dụng! Cách đơn giản là bạn đi BH pin trước (vì pin còn hạn BH). Sau đó dùng thử xem có bị lỗi y vậy nữa không?!

Thân chào!

Em cảm ơn anh nhiều ạ

Anh ơi cho em hỏi. Em xem trên youtube có dung dịch gì đó, nó nhỏ vào lá nhôm hay cực pin, là có thể cho thiếc hàn vào 1 cách bình thường

Anh có biết loại dung dịch này là gì không ạ?

Bạn ra cửa hàng chuyên làm gò - hàn tôn. ở đó người ta dùng dung dịch axit (axit gì thì mình ko rõ - có lẽ tra bảng hệ thống tuần hoàn và vận dụng chút kiến thức hóa học sẽ tìm ra). Mình nghĩ là với axit này bạn có thể hàn thiếc vào pin được

Page zooming allows text, images and other content such as Adobe Flash Player, Java platform and Scalable Vector Graphics to be increased or decreased in size (20% to 1,000%) to help those with impaired vision. The user may also specify the fonts and colors for web pages, and even override the page's CSS styling as well. This can be useful for making sites appear in high contrast or in more readable fonts. [ 54 ] , , , . opera mini nokia , , 24 2006 , ,

, . - , , . , , , . , , , 2 ( )

Adobe Photoshop, , . , . . , [.] /a>